Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ Desktop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ Desktop

คือ ผมอยากให้ตรงวงกลมสีแดง มันออกไปอะครับ ตามรูป

ปกติก็ไม่มีปัญหานะครับ พอลงเครื่องใหม่มันก็เป็นงี้อะ

ขอบคุณครับ

ลองลากมัน ออกไปวางบน desktop ดูนะคับ

หรือไม่ ก็ click ขวา =>toolbar แล้วเอาอันที่เกินออก

Comment

ไม่ใช่ครับ คือมันมีโฟลเดอร์โผล่ออกมาด้วยหลัง Music อะครับ ผมต้องการให้เหลือแต่ Music อะครับ

Comment

คลิ๊กขวาที่ taskbar ติ๊ก lock the taskbar ออก
        แล้วเลื่อนไปทางขวาจนกว่ารูปโฟลเดอร์จะหายไป

Comment

ผมก็ใช้วิธีนี้แหละครับ มันก็ยังไม่หาย

แต่ตอนนี้หายและ

แต่ มันก็อาจจะเป็นอีกได้ครับ เพราะคราวที่แล้วก็เป็นอีก

Comment

Working...
          X