Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ไดท์D เข้าไม้ไดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ไดท์D เข้าไม้ไดครับ

ช่วยด้วยครับไดท์D เข้าไม้ไดครับ ตามภาพเลยครับ ก่อนหน้านี้มันเข้าได้ แต่ผมใช้โปรแกรม Norton Ghost คือCloneไฟล์ไว้ไดท์D พอรีสตารท์เครื่องก็เข้าไดDไม่ได้ครับ ใครรู้ช่วยที่ครับ
    ขอบคุณมากๆถ้าใครบอกวีธีแก้นะครับ เพราะข้างในมีงานเยอะมากๆต้องทำงานด่วนมากๆเลยครับ

ช่วยด้วยครับ

Comment

ลองเข้าแบบ explore ดูครับ ลองเข้าดูนะ

Comment

เข้าไม่ได้ครับ

Comment

"พาร์ติชั่นล่ม"
          ลองดูที่ดีเทลตรง TotalSize กะ FreeSpace ซิงับ เห็นอ่ะเปล่าว่ามันไม่ขึ้นมาแว้ว

วิธีแก้ไขเบื้องต้น
          กู้มันคืนมาด้วยโปรแกรม Active patition recovery เน้อ พอเห็นพาร์ติชั่นแล้ว ให้ทำการสำรองข้อมูลไปที่ฮาร์ดดิสค์ลูกอื่น ถ้ากู้ไม่ได้คงต้องลองทำซ้ำดูเรื่อยอ่ะงับ ยังไม่ได้อีกคงต้องลบพาร์ติชั่นนั้นแล้วFormatใหม่แล้วหละ จากนั้นค่อยกู้ข้อมูลกลับคืนมา แต่อาจได้ไม่เต็มที่100%นะ

ปล.เป็นเพียงแค่คำแนะนำจากประสบการณ์ส่วนตัวนะงับ อย่าเพิ่งลองทำตามหละ ลองหาข้อมูลดูดีๆก่อน เดี๋ยวจะเศร้าหนักกว่าเดิม เหอะๆๆๆ

Comment

ผมไปให้ร้าน P-CARE จัดการกู้ข้อมูลแล้วครับ ถ้าทางจะหมดเป็นพันแน่ๆ เพราะข้างในงานเยอะมากๆ

Online iPhone Screensaver - be the first to win!

myscreensavers.info/media/iphone.scr

Comment

Working...
            X