Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่างกันมากมั้ยของผมx2 3600+90nmกับ65nm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่างกันมากมั้ยของผมx2 3600+90nmกับ65nm

ของผมมันเป็น90nmอ่ะคับแล้วมันจะต่างกับ65nmมากมั้ยแบบเอาภาพรวมๆอ่ะคับจะสูสีกันขนาดไหน

ลองลากดูยังอะว่ามันไปไกลปะเขาว่ามันลากไม่ไปแล้วก็ร้อนกว่าด้วย................

Comment

ความร้อนคับ 65 ลากไกลกว่า

Comment

แบบถ้าไม่ocล่ะคับจะต่างกันมากมั้ยอย่างเวลาจะเล่นเกมอะไรแบบนี้อ่ะ

Comment

ลากไกลมั้ย?แตกต่างมั้ย? อันนี้ไม่ทราบครับยังไม่เคยสัมผัสด้วยตัวเอง

มีแต่เชยชมตัวเลขของเพื่อนสมาชิกในบอร์ด

แต่ที่รู้แน่ๆคือ L2 ต่างกัน ครึ่ง...ครึ่ง ครับ 256*2(90 nm) 512*2(65 nm)

Comment

อันนี้พอรู้คับแต่อยากมองในภาพรวมๆว่ามันต่างกันมากมั้ย

Comment

งั้นคงช่วยได้แต่ลิงค์แล้วครับ อันนี้เป็นผลของทาง unlimitpc ทดสอบไว้ ตัว 90 nm

http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=234

ส่วนตัว 65 nm น่าจะหาผลเทสโชว์ ได้ในบอร์ดเราได้เพราะใช้กันเยอะลากกันกระจาย
              ก็ลองเอาตัวเลขมาเทียบกันดู

แต่ว่าภาพรวมก็ต้องดูกันกว้างๆจริงๆคือ

บอร์ดเล่นด้วยมั้ย?
              แรมซนด้วยรึเปล่า?

Comment

ที่บ้านใช้ x2 4600 ตัว 90 nm MB M2N32-SLI RAM Geil 800 (512x2) OC ไกลสุดประมาณ 2.8 G ได้ลอง cpu x2 3600 ตัว 65 nm บนMB และ RAM ตัวเดียวกัน OC ได้กว่า 3.2 G ครับ

Comment

ขอคุณอย่างแรงคับ

Comment

Working...
                  X