Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ HD2600XT ปะทะ Lost Planet บน DX10

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ HD2600XT ปะทะ Lost Planet บน DX10

อาการออกจะย่ำแย่เป็นอย่างมากครับโดยผมได้ลองเทสทั้งใน DX9 และ 10 มาให้ดูเปรียบเทียบครับโดย DX10 นั้นผมใช้ Vista Ultimate ส่วน DX9.0C นั้นก็ WinXP SP2 ครับแล้วก็ปรับแต่งค่าในเกมตามรูปครับ (ใช้โปรแกรม Fraps ในการวัดค่าเฟรมเรตครับ)

Test Setup

Intel PentiumD 945 @4.08GHz
    Scythe Andy Samurai Master
    1GBx2 CorsairVS DDR667@800 CL4 4 3 5
    Asus P5WD2-E Premium
    Hitachi Deskstar HDT725025VLA380 250GB
    Sapphire X2600XT 256MB GDDR4 ( Driver 7.6 )
    Coolermaster iGreenpower 600W
    Last edited by chillchill; 13 Jul 2007, 01:03:24.

DX9 เปรียบเทียบระหว่าง 1024x768 กับ 1440x900

Comment

ถ้าเทียบกับ 8600 ละครับ ตัวไหนดีกว่าใน Lost Planet

Comment

DX10 อันนี้มีแต่ 1440x900 นะครับในตัวเกมมันดันไม่มี 1024x768 ให้เซตครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจจะเป็นเพราะไดร์เวอร์อาจจะยังใช้งานร่วมกับการ์ดได้ไม่ดีพอคงต้องลองดูไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่ๆอีกทีครับ หรืออาจจะเป็นเพราะตัวเกมก็ได้

เพราะดูดมายังไงก็รอท่านอื่นๆที่มีการ์ดมาเพิ่มเติมอีกทีละกันนะครับ^^

ปล.ถ้าจะให้ลื่นจริงๆต้องปรับแค่ Medium ครับและต้องปิด AA/AF ด้วยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          ถ้าเทียบกับ 8600 ละครับ ตัวไหนดีกว่าใน Lost Planet
          8600GT XXX ดันขายไปซะก่อนไม่ทันได้ลองอ่ะท่านหัวเกียร์
          แต่เท่าที่เล่นกับเดโมผมว่า 8600GT ลื่นกว่าครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
            8600GT XXX ดันขายไปซะก่อนไม่ทันได้ลองอ่ะท่านหัวเกียร์
            แต่เท่าที่เล่นกับเดโมผมว่า 8600GT ลื่นกว่าครับ
            ครับ ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

Comment

Originally posted by chillchill View Post
              Sapphire X2600XT 256MB GDDR4 ( Driver 7.6 )
              ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ว่ามันจะเหมือนกันมั้ย
              แต่ X1650Pro AGP ใช้ Driver 7.6
              วิ่งไม่ออกครับท่าน
              ใส่ 7.4 วิ่งดีกว่ามากครับ อยากรู้ต้องลองครับ หรือถ้ารู้แล้วรบกวนบอกด้วยครับ

Comment

2600 xt น่าเล่นนะเนี้ย ว่าแต่ตัวนี้ GDDR3 หรือ4 คับท่าน

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ว่ามันจะเหมือนกันมั้ย
                  แต่ X1650Pro AGP ใช้ Driver 7.6
                  วิ่งไม่ออกครับท่าน
                  ใส่ 7.4 วิ่งดีกว่ามากครับ อยากรู้ต้องลองครับ หรือถ้ารู้แล้วรบกวนบอกด้วยครับ
                  อย่าว่าไรเลยคับ 7.6 2900XT ก้อวิ่งไม่ไปเหมือนกัน -*-

Comment

มันทำไมมีปัญหากะ Driver เยอะจังอะครับ

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                      อย่าว่าไรเลยคับ 7.6 2900XT ก้อวิ่งไม่ไปเหมือนกัน -*-
                      โอเคครับ ผมไม่ได้เป็นคนเดียว คริๆๆ
                      จะรอ 7.7 มาลองครับ

ปล.ทำไมตอนออก release มาไม่ได้เทสฟะ (O_o)

Comment

บอกตามตรงตอนนี้ผมสนใจ 2600xt ddr4 มากเลย ด้วย core 800 mem 2200 แถมเป็น 65 nm ด้วยน่าจะไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน (หรือเปล่า) อยากสอบถามว่าโดยรวมแล้วลื่นดีมั้ยครับรุ่นนี้ ว่าจะสั่งตัว his อ่ะครับ

Comment

Originally posted by porora View Post
                          บอกตามตรงตอนนี้ผมสนใจ 2600xt ddr4 มากเลย ด้วย core 800 mem 2200 แถมเป็น 65 nm ด้วยน่าจะไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน (หรือเปล่า) อยากสอบถามว่าโดยรวมแล้วลื่นดีมั้ยครับรุ่นนี้ ว่าจะสั่งตัว his อ่ะครับ
                          เอาของประกันในนี่ละครับดีสุด ต่างกันแค่ 400 แต่ประกันยาวกกว่า แถมเครมในไทยได้ ผมว่าคุ้มกว่าครับ
                          Last edited by Gearhead; 13 Jul 2007, 11:25:28.

Comment

งั้นผมคงต้องไปส่อง busitek ว่าหมดรึยัง แบบนี้มีตบตีแย่งกันแน่ ๆ เรย เพราะ ล็อตก่อนหน้านี้หมดไปอย่างรวดเร็ว

Comment

ลองปรับ HDR เป็นกลางๆ แล้วเล่นเผื่อจะลื่นขึ้นมาก

Comment

Working...
                              X