Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ข่าวประกาศ)สาระสำคัญของร่างรัฐธรรมนูญฉบับใหม่ ลองอ่านและศึกษากันดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ข่าวประกาศ)สาระสำคัญของร่างรัฐธรรมนูญฉบับใหม่ ลองอ่านและศึกษากันดูครับ

อย่าคิดว่าเป็นเรื่องไกลตัว ลองนำมานั่งๆอ่านกันดู เพราะรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย เป็นรัฐธรรมนูญของคนไทยทุกคน ไม่ใช่รัฐธรรมนูญของคนใดคนหนึ่ง

Download >>>> CLICK

On Line Read >>>> Here

แบบฟอร์มขอลงทะเบียนออกเสียงนอกเขตจังหวัด สามารถดำเนินการได้จนถึงวันที่ 19 กรกฎาคมนี้

Download >>>> CLICK

รายชื่อสถานที่ออกเสียงประชามตินอกเขตทั่วประเทศ
    >>>> CLICK

รับทราบงับ

Comment

กำลังคิดอยู่เลยว่าอยากได้พอดี แต่ไม่รู้จะไปขอที่ไหน ได้จากที่นี่พอดี อิอิ ขอบคุณครับ

Comment

File .pdf มันใช้โปรแกรมอะไร เปิดดูครับ *-*

หากไม่ดูเป็นการรบกวน ขอโปรแกรม อ่านมันหน่อยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

ใช้adobe readerเปิดครับ โหลดได้ที่เว็บadobeเลย ไทยแวร์ก็น่าจะมีนะ

Comment

ไม่เอา ไม่รับ เพราะเราไม่ได้ขอร้องให้พวกเขาเข้ามาร่างซะหน่อย เสนอหน้าเข้ามาเองทั้งนั้น เข้ามาก็ล้วนแต่เพื่อตนเองและพรรคพวก ประชาชนไม่เคยอยู่ในสายตา การเข้ามาทำให้ประเทศชาติเสียหายอย่างไรก็ไม่สนใจ

Comment

^ สงสัยต้องเขียนเองถึงจะพอใจ

Comment

Originally posted by lovepet View Post
                ^ สงสัยต้องเขียนเองถึงจะพอใจ
                ถ้าเขียนเองได้ก็อยากเขียนเองเหมือนกันอะ รับรอง!!

Comment

อย่าให้พูดเลยครับ

รัฐธรรมนูญ ฉบับนี้ แฝงด้วย ความมีสิทธิของศาสนาอิสลามเต็มที่ครับ

ผมไม่รับครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวขอเวลาศึกษาดูก่อนนะครับ ต้องเทียบเคียงกับ รัฐธรรมนูญ2540ด้วย

พูดตามตรงถึงผมจะเรียนกฏหมายมา แต่ไม่ค่อยได้ศึกษา รัฐธรรมนูญ แบบครอบคลุมเท่าไร

แบบนี้ต้องหาเวลาว่างๆสัก1อาทิตย์ เพื่อ ศึกษาเปรียบเทียบ รธน ทั้งใหม่และ2540 กับความคิด

ของตัวผมเองก่อน ค่อยมาตัดสินอีกทีครับ
                    ..................................................................................................
                    ปล. หากเราจะประท้วงควรคิดด้วยว่า เราเดือดร้อนเรื่องอะไร เราถึงไปประท้วง ไม่ใช่ ยังไม่รู้เลย

ว่าเดือดร้อนเรื่องอะไร แต่ดันไปประท้วงสร้างความวุ่ยวายให้แก่สังคม (พูดเรื่องการประท้วงในทุกๆ

เรื่อง ที่เกิดการประท้วงมาครับ)(ยกตัวอย่าง ชาวนาประท้วงราคาข้าวตกต่ำ เขาประท้วง เพราะ

เดือดร้อน เรื่องขายข้าวขาดทุน หนี้สินรุงรังครับผม)

Comment

ทำไมกฎหมายความมั่นคง ถึงไม่ให้มีการลงประชามติคับ ถ้ากฎหมายอันนี้ออกมาสิทธิของประชาชนก็หายไปดิคับ ทำมัยมันโหดอย่างงี้

Comment

ทำไมกฎหมายความมั่นคง ถึงไม่ให้มีการลงประชามติคับ ถ้ากฎหมายอันนี้ออกมาสิทธิของประชาชนก็หายไปดิคับ ทำมัยมันโหดอย่างงี้

Comment

กำ ทำมัยมันโผล่ 2 อัน ลบออกให้ด้วยดิ ไม่ตั้งใจ

Comment

ไปตอบจากอีกที่นึงมาก ขี้เกียจพิมพ์แระ

โลกใบนี้มีกี่ประเทศครับ และ/หรือ (อ้าว กรรม อ่านจนติดภาษากฏหมาย) น่าจะมีประเทศเราประเทศเดียว (รึเปล่า..) ที่มีพรบ.เกรีย..ๆแบบนี้ออกมา คิดได้ไงหว่า

ต่อไปคงจะออกพรบ.ให้มีตัวอักษร น = เว็บไซต์ที่ผู้ใหญ่ควรให้คำแนะนำ, ท = เว็บไซต์ทั่วไปที่เหมาะกับผู้ชมทุกเพศ ทุกวัย อยู่หน้าเว็บเลยกระมังครับ

Comment

ดันครับ

มาโวยวายอะไรกันในนี้ครับ ท่านพูดในนี้ ไม่มีใครเค้าช่วยอะไรท่านได้เลยนะ

ไอ้ที่เค้ามีให้รับ / ไม่รับ โน่นเลยครับ ตรงที่นั้นเลย เต็มที่ครับ

Comment

Working...
                              X