Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง HDD มีเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง HDD มีเสียงครับ

เวลาไม่ได้งานมันจะไม่มีเสียงนะคับ เพราะว่าเป็นลูกที่ใช้เก็บข้อมูล เวลาใช้จะมีเสียงดัง แกร็กๆๆๆๆ

บางทีก็ดังบางทีก็ไม่ดัง Seagate 200 GB SATA2 มันใช้งานได้ปกตินะคับ แสกน BAD ก็ไม่มี

ทำงานได้รวดเร็วปกติ ผ่านการใช้งานมาประมาณ 1 ปี ผมอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรคับ มีวิธีแก้มั้ย

คับ หรือว่าต้องเอาไปเครม !!!!

ทำใจคับ ไม่มีวิธีแก้หรอกคับ ทนๆเอาก็แล้วกัน ส่วนมากจะเกิดกับ hd ที่มีความจุเยอะๆ ของผม160 g ก็เป็นครับ มันไม่ปัญหากับการใช้งานหรอกคับ แต่ รำคาญ ทนๆเอาหน่อยก็แล้วกัน

Comment

ตัว 80GB ของผมก็(เสียง)ดังเหมือนกัน แต่ก็ใช้งานเป็นปกติดี

Comment

ของผมมีเสียง กิกๆๆ เวลามานอ่าน เหมือนเข็มอ่านมานไปชนขอบเหล็กอะ กิกเดียว แล้วก็หายไปจนไปเปิดโปรแกรมจากที่อื่นอีก

Comment

ปกติครับ

Comment

เครมได้มั้ยคับ

Comment

เสียงดังเคลมได้ แต่จะได้ไม่ดังหรือดังเหมือนเดิมหรือดังกว่าเดิม ต้องลุ้นเอาเอง หุหุ

Comment

Working...
              X