Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ DVD writer ตัวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ DVD writer ตัวใหม่

ผมเคยใช้ของ lite on 165p6s super allwrite ซื้อมาประมาณ 1700 บาท
    ก็ทนดีครับ ไรท์ได้หลายแผ่น แต่ตอนนี้อยากได้เครื่องใหม่อีกเครื่องนึง ไม่ได้ติด
    ตามเรื่องคอมมานานเลยไม่รู้ว่าตอนนี้เขาฮิดแบบไหน ยี่ห้อไหนดีกว่า ช่วยแนะนำ
    หน่อยครับเอาแบบว่า ดีกว่าของเดิมแต่ราคาเท่าๆกันมีไหมครับ ออ lg กับ sumsung
    ไม่เอาครับ

จะแนะนำ LG ซะหน่อย ไม่เอาซะงั้น - -"

ผมว่า LG นี่ดีใช้ได้เลยนะ ผมใช้มา 1ปี กว่าๆล่ะ ยังไรท์กระจายได้อยู่เลย ที่สำคัญไม่เลือกแผ่นด้วย ใช้มากี่แผ่นไรท์ได้หมด

ล่าสุดผมหา LG แบบ SATA ไม่เจอ เลยไปเอา ASUS DRW 1814BL T มา ปรากฏว่ามันเลือกแผ่นซะงั้น เอามาใช้กะแผ่นเก่าไม่ได้ แต่ตัว LG ยังไรท์ได้หน้าตาเฉย

ซื้อมาได้ 2วันไปเดิม Pantip Hot Sale ดันไปเจอ LG DVD RW แบบ SATA แง่ง

Comment

ท่าน chinay avatar สวยดีนะครับ

Comment

lg ก็ ดีเลยนะครับ

Comment

เลือกแบบที่เป็น ช่องต่อ แบบ SATA เลย

Comment

เคยมีรุ่นพี่ผมใช้อ่ะครับ เค้าบอกว่าเวลามีปัญหาไปแคลแล้วมันได้ช้ามาก
            เห็นว่าคอมเซเวนไม่ใช่ตัวแทนที่นำเข้าจริงเลยต้องไปผ่านที่ศูนอื่นอีกที
            แล้วถ้าเป็นแบบ sata ใชกับพอตของ HDD ได้เลยเหรอครับ บอร์ดผม
            asus a7v880 อยู่เลยกลัวไบออสไม่รู้จักแต่ถ้าได้ก็น่าจะดี

Comment

ใช่คับ LG ต้องส่ง0 LG อีกทีคับ ช้าเร็วอยู่ที่com7และดวงว่ามีของสำรองไว้ให้เปลี่ยนป่าว

Comment

ผมใช้ ASUS 1814 BLT มัน write แผน CD Sony ได้เร็วสุดที่ 24 x เท่านั้นเองอะ แต่แผ่น Print CD ของ princo ได้ 40 x แต่ write เงียบดี ส่วน DVD ได้ 8 x ซื้อมา 2 ตัว ได้ความเร็วเท่ากันทั้ง 2 ตัวทั้ง CD และ DVD ยังไม่เคยลองกับแผ่น 16 X เลยครับ ต้องเปลี่ยน M/B ด้วยง่ะ เปลี่ยนจาก P5VD2-X เป็น P5LD2-SE/C อื้ม

ความเห็น เพิ่มเติม คือมัน write เงียบกว่า LG ตัวเดิมทั้ง 2 ตัวเลยครับ มี 2 ตัว คือ GSA-H20L กับ GSA-H42N

ที่เปลี่ยน คือมัน มี UDMA ต่างกัน คือ UDMA Mode 2 H20L กับ UDMA Mode 4 H42N ตามลำดับ เวลาเอามาต่อแล้ว ตัว H42N เป็น Master Write CD เร็วสุด 32 x DVD 8 x ถึง ตาม spec แผ่น ตัว H20L เป็น Slave Write CD เร็วสุด 40 X ถึงตาม spec แผ่น DVD เร็วสุด 4 X ถ้าแยกคนละสายก็เกะกะสาย มันก็เป็นประการฉะนี้แหล่ะครับ

อันนี้พอเล่าให้ฟังเป็นข้อมูลล่ะครับ
                Last edited by tanawat30; 14 Jul 2007, 16:52:37. Reason: พิมพ์ตก

Comment

LG H42N ซื้อมาจาก it city เอาไปเคลม it city งามวงศ์วานตั้งแต่เดือนที่แล้ว เดือนนี้ยังเงียบกริบ T_T

Comment

Liteon 20X, Asus 18X (IDE) = 1170
                    Liteon 20X, Asus 18X (SATA) = 1270

เห็นคนตอบกันเยอะแล้ว ตอบโพสราคาละกันครับ อิอิ

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่ดวงนะ

Comment

PIONEERคับ

Comment

เสียดาย Benq จริงๆ

Comment

pioneer dvr-212 ครับ

Comment

Working...
                            X