Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 300 WATT - SVOA - ไฟเต็มจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 300 WATT - SVOA - ไฟเต็มจริงๆ

เครื่องผมใช้ PSU 280 WATT ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนเป็น 350- 450 WATT

เพราะได้เพิ่มทรัพยากรในเครื่องเยอะขึ้น

ดังนี้
    เริ่มใช้งาน 2006
    CPU: P4 640 3.2Ghz HT
    Mainboard: MSI i915GM-F
    RAM: DDR2 512/677 kingston x 3 ตัว //ใส่ใหม่ไป 2 ตัวครับ รวมเป็น 3 ช่อง
    VGA: GALAXY GF7600GS 256MB DDR3 1.2 ns //เพิ่งใส่เพิ่มมาใหม่ครับ
    Fan Case: LED 80 cm 2 ตัว //ใส่เพิ่ม 1 ตัว รวมเป็น 2 ตัวครับ
    Harddisk : hitashi 80 GB SATA 1 ตัว
    CDROM : Lite-on DVDRW 1 ตัว

ปรากฏว่า ใช้งานได้ปกติแปลว่า 280 WATT รองรับได้ใช่ไหม

หรือว่าต้องเปลี่ยนอะไรไหม เพราะใช้มาเกือบอาทิตย์ไม่มีปัญหาอะไรครับ

-------------------------------
    Last edited by ASBK; 18 Jul 2007, 13:14:10.

หายแล้ว ดีใจด้วย ^ ^

Comment

ผมเคยใช้ SVOA อุปกรณ์ผมเท่าคุณเลย การ์ดจอ 6600GT ต้องเพิ่มไฟด้วย 350 watt เอาอยู่เลย

แกว่งไม่เยอะเท่าไหร่

Comment

ดีใจด้วยแล้วกันครับ

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

เรื่องอุบัติเหตุ ผมโดนชนเข้าที่ข้อเท้าแตกใส่เหล็กเอาๆว้หมอบอกให้พักอย่างน้อย 2 เดือน ไปทำงานไม่ได้เลย ช่วงนี้ว่างจะออนไลน์มาคุยเรื่อยครับ เดินสี่ขาแล้วครับต้องรอให้หายแล้วผ่าเอาเหล็กออก

.......................

ฟาดเคราะห์ หลังจากนี้ผมอยากได้โชคดีกะเค้าบ้าง

Comment

Originally posted by ASBK View Post
            ขอบคุณครับ ทุกท่าน

เรื่องอุบัติเหตุ ผมโดนชนเข้าที่ข้อเท้าแตกใส่เหล็กเอาๆว้หมอบอกให้พักอย่างน้อย 2 เดือน ไปทำงานไม่ได้เลย ช่วงนี้ว่างจะออนไลน์มาคุยเรื่อยครับ เดินสี่ขาแล้วครับต้องรอให้หายแล้วผ่าเอาเหล็กออก

.......................

ฟาดเคราะห์ หลังจากนี้ผมอยากได้โชคดีกะเค้าบ้าง
            ขอให้หายไวๆนะครับ ผมก็เคยโดนมากันตัวพักยาวเดินไปไหนไม่ได้เลย เข้าใจครับ

Comment

ไม่มีปัญหาเรียกว่าดีครับ

Comment

PSU ของ คอมแบรนด์เนม จะเป็น WATT แท้ ครับ
                ขนาดคอม HP บางรุ่นยังใช้แค่ 250W เลยครับ แต่หนักกว่า PSU

400-500W แบบโนเนม หรือ รุ่นกลางซะอีก

Comment

Originally posted by คิม View Post
                  ขอให้หายไวๆนะครับ ผมก็เคยโดนมากันตัวพักยาวเดินไปไหนไม่ได้เลย เข้าใจครับ

ขอบคุณครับ ผมยินดีที่ คุณอวยพรให้ผม เพราะผมต้องรอเวลาผ่าเอาเหล็กออกอีก....กำลังใจเป็นยาแก้ที่ดีมากๆๆครับ

Comment

Originally posted by ASBK View Post
                    เครื่องผมใช้ PSU 280 WATT ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนเป็น 350- 450 WATT

เพราะได้เพิ่มทรัพยากรในเครื่องเยอะขึ้น

ดังนี้
                    เริ่มใช้งาน 2006
                    CPU: P4 640 3.2Ghz HT
                    Mainboard: MSI i915GM-F
                    RAM: DDR2 512/677 kingston x 3 ตัว //ใส่ใหม่ไป 2 ตัวครับ รวมเป็น 3 ช่อง
                    VGA: GALAXY GF7600GS 256MB DDR3 1.2 ns //เพิ่งใส่เพิ่มมาใหม่ครับ
                    Fan Case: LED 80 cm 2 ตัว //ใส่เพิ่ม 1 ตัว รวมเป็น 2 ตัวครับ
                    Harddisk : hitashi 80 GB SATA 1 ตัว
                    CDROM : Lite-on DVDRW 1 ตัว

ปรากฏว่า ใช้งานได้ปกติแปลว่า 280 WATT รองรับได้ใช่ไหม

หรือว่าต้องเปลี่ยนอะไรไหม เพราะใช้มาเกือบอาทิตย์ไม่มีปัญหาอะไรครับ

-------------------------------
                    WATT เทพค้าบ ใช้ยังไงไฟก็พอ

Comment

Working...
                    X