Announcement

Collapse
No announcement yet.

A7V8X-X + Athlon XP ยังคุ้มมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A7V8X-X + Athlon XP ยังคุ้มมั้ยครับ?

พอดีผมมี Board A7V8X-X (Socket-A) อยู่
    ไม่ทราบว่าถ้าผม set เป็น
    Athlon XP 2600+ กับ Spark GeForce 7600 GS + Ram 1.5 Gb
    พี่ๆคิดว่าพอใช้ได้มั้ยครับ (เล่นเกมส์ทำงานเล่น net ปกติ)
    พอดี board claim มาได้ปี 2 ปีเอง เสียดายอ่ะแล้วไม่ค่อยมีตังด้วย (จะเห็นได้ว่าราคาประหยัดพอดู )
    หรือถ้ามีคำแนะนำก็ยินดีครับผม (มีทุนประมาณ 20000 ครับ)
    (ว่าจะซื้อ psu ดีๆซักตัวด้วยช่วยแนะนำด้วยก็ดีครับ )

***** มีทุนประมาณ 20000 บาท *****
    หาเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ดูจะคุ้มกว่าไปอัพเป็นรุ่นเก่าแบบ Athlon XP 2600+ ดูไม่น่าลงทุนอัพเท่าไหร่
    ส่วนบอร์ดที่มีก็ขายสมทบทุนกับเครื่องใหม่ดีกว่าดูจากงบแล้วน่าจะเพียงพอกับการอัพเป็นรุ่นใหม่....ลองคิดดู

Comment

A7V8X-X บอร์ดท่านsocket A AGP กี่Xคับ

Comment

8x ครับ

Comment

มีทุนประมาณ 20000 ครับ

Comment

ถ้าเป็นผม ทุน 2 หมื่นผมจะขายชุดเก่าอัพชุดใหม่ครับ

Comment

Working...
            X