Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโด้ 7 เห็นการ์ดจอเป็น standard VGA Graphice Adapter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโด้ 7 เห็นการ์ดจอเป็น standard VGA Graphice Adapter

คือเรื่องมาจาก ผมหาวิธีปรับ ความถี่ หน้าจอของจอที่ใช้สายต่อ HDMI
    กาดที่ใช้ 5670

ผมเลยเข้าไปดูใน GPU-Z แล้วเหมือนจะไปกด อัพเดป ไบออส แต่มันอัพไม่ได้ ก็ ไม่ป็นไร ไม่เกิดอะไร ขึ้น แล้วก็ลบไดเวอร์กาดจอออก แล้วรีสตาตเครื่อง ปรากฏว่า วินโด้ก็มองเห็นกาดจอผมเป็น standard VGA Graphice Adapter แล้วลงไดเวอร์กาดจอไป ไดเวอร์ก็แจ้งว่าไม่เจออุปกรณ์ ผมต้องทำอย่างไรครับให้มัน กลับมามองเป็น 5670 อันเดิม ลองลงวินโด้ใหม่แล้วก็ยังมองเป็นชื่อนี้ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี

ผมลอกบูตด้วยวินโด้ XP มันก็มองเห็นเป็น 5670 เหมือนเดิม ได้เวอร์ก็ใช้งานได้ ผมต้องทำอย่างไรครับ
    Attached Files

ผมหาวิธีได้แล้วครับ แค่ไปหาไดเวอร์ กาดจอ ที่ มีตัวคอนโทรอยู่ด้วยก็ได้แล้ว ผมลองไปหาใน กูเลิกก็มี คำถามไม่มีคำตอบ เห้อ ๆ

Comment

อดันกระทู้เก่านะครับ ของผมก็เป็นครับ เป็น Notebook ใช้การ์ด 9650M GT ต้องแก้ยังไงครับ

Comment

เป็นงี้ครับแก้ยังไงครับ
        ใช้การ์ด 9650M GT

Comment

Originally posted by hs4roa View Post

ผมเดาเอาว่าหาไดเวอร์มาลงครับ รอผู้รู้ท่านอื่นๆแนะนำช่วยครับ

Comment

Originally posted by hs4roa View Post

http://www.nvidia.com/Download/index.aspx?lang=en-us
            เข้าไปโหลดแล้วติดตั้ง ใช้ Windows อะไรก็โหลดให้ตรงด้วย
            Attached Files

Comment

ลงแล้วครับ นี่อีกรูปครับ

Comment

ถ้าไม่ได้จริงๆผมจะถอยลงไปใช้ XP ครับ

Comment

ใช้ win7 64bit ครับ

Comment

ปัญหาไดร์เวอร์ ของเขียวใน NB เยอะกว่าแดง จริงๆ นะ เพื่อนผม ใช้อยู่ เป็นแบบคุณ เลย ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ ลงตั้งนาน ลงเสร็จเล่นเกมส์ ภาพ แตก อะไรก็ไม่รู้ ตอนนี้เป็นตายร้ายดียังไงก็ไม่รู้เหอๆ เหมือน มันสับ กันไงไม่รู้ ระหว่าง NB และ PC

Comment

Driver NB เท่าที่เคยเจอ และแก้ได้คือ ต้องไปที่ Web ของ ยี่ห้อ NB ครับ เพราะ บางทีโหลด ไดรเว่อร์จาก Nvidia ก็มีปัญหา แต่ถ้า โหลด Driver จาก Nb ที่เราใช้อยู่ มาลงหายครับ ผมก็ยังงงๆ แต่ว่า ไม่มีปัญหานะ แก้ง่ายก็คือ โหลดไดรเว่อร์จาก ยี่ห้อที่เราใช้ครับ

Comment

windows 7 บูตเข้ามาแล้ว รอสักพักมันจะโหลด 10.11 มาให้เลยนิครับ ถ้าไม่โหลด เราก็เข้าไปที่ device manager > displat adapters >update driver software

หรือไม่งั้นก็ไปโหลด driver 10.11 จากเว็บเลยครับ - -

* standard VGA Graphice Adapter มันจะเป็นแบบนี้อยู่แล้วถ้ายังไม่ลง driver

ถ้าผิดอะไรไปก็ ขออภัย ด้วยครับ เด็กแก่กำลังหัดเดิน

Comment

ถ้าไม่ลงไดรเว่อร์ 7 มองเป็น STD ครับ แต่ถ้าลงแล้วก็จัดการ scan for hardware ดูจะเปลี่ยนชื่อให้ แต่ต้องรี สตาร์ทก่อนนะ

Comment

Working...
                          X