Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคส DeathCross-I (เอามาโชว์มั่งครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคส DeathCross-I (เอามาโชว์มั่งครับ)

Before [คลิกที่ภาพเพื่อดูภาพใหญ่ครับ]

After

และเอาผลทดสอบมาให้ดูต่อจากกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=69326

อุณหภูมิช่วง Idle ครับ
    Last edited by DeathCross; 14 Jul 2007, 20:34:43.

สวยๆ 5 ดาวเลยงับ

Comment

โห้ สวยมากเลยครับ ชอบมากๆเลย ถ้ามีวิธีทำน่าจะดีนะครับ เผื่อใครอยากลองทำเป็นลายของตัวเองเท่ๆอ่ะครับ

Comment

เคสลายสวยดีงับ
        แต่งด้านในเพิ่มอีกหน่อยนะ แจ่มเลย....

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          โห้ สวยมากเลยครับ ชอบมากๆเลย ถ้ามีวิธีทำน่าจะดีนะครับ เผื่อใครอยากลองทำเป็นลายของตัวเองเท่ๆอ่ะครับ
          ทำไม่ยากครับ ลาย เอาเทปกาวมาแปะให้เป็นแนวแล้วพ่นครับ ส่วนรูปมังกรหน้าเคส ก็พ่นสีเหมือนกันครับ ใช้สติกเกอร์มาตัดให้เป็นรูปเสร็จแล้วแปะแล้วก็พ่น

Comment

ขอรูปเพิ่มเติมครับ

Comment

สวยครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                ขอรูปเพิ่มเติมครับ
                อยากดูตรงไหนอ่ะท่าน

Comment

ถ้ามีของที่ UV หน่อยน้า........แนวเลยอ่ะ

หลอดไฟ UV จะได้แสดงหลังได้เต็มที่เลยอ่ะครับ

แอบเห็นเงาแสงม่วงๆอ่ะ

Comment

Originally posted by tube_cats View Post
                    ถ้ามีของที่ UV หน่อยน้า........แนวเลยอ่ะ

หลอดไฟ UV จะได้แสดงหลังได้เต็มที่เลยอ่ะครับ

แอบเห็นเงาแสงม่วงๆอ่ะ
                    ฺ๊UV LED ของท่านนั้นเองครับ กำลังคิดไว้อยู่กันครับ แต่งบน้อยนิด

Comment

Originally posted by DeathCross View Post
                      อยากดูตรงไหนอ่ะท่าน
                      แบบถ่ายมุมกว่าๆครับ รูปมันเล็ก นี้ของผม

Comment

เก่งครับ ผมทำทีไรละเละทุกที ^ ^ เสียเคสไป 4 ตัวแง้ว อิอิ

Comment

งามแต๊ๆงับ แต่ผมอยากรู้ว่าลายหน้าเคสทำยากปะคับ สวยดี (ถ้าใจดีขอแบบด้วยก็ดีฮับ ^^')

Comment

ซิงค์ VGA โหด มาก เรย ท่าน

Comment

Originally posted by sc View Post
                              แบบถ่ายมุมกว่าๆครับ รูปมันเล็ก นี้ของผม
                              เดียวรอกล้องมาจะถ่ายให้ดูครับ

งามแต๊ๆงับ แต่ผมอยากรู้ว่าลายหน้าเคสทำยากปะคับ สวยดี (ถ้าใจดีขอแบบด้วยก็ดีฮับ ^^')
                              ทำไม่ยากครับ
                              1.หาแบบมาก่อน วัดขนาดเอาเท่าขนาดจริงที่จะพ่น แล้วปรินซ์มา
                              2.เตรียมสติกเกอร์ใส่ หาซื้อได้ตามร้านเครื่องเขียนครับ ทากาว UHU ที่แบบแล้วแปะไปเลยครับ
                              3.ติดตามแบบที่เตรียมไว้ ให้ใช้คัตเตอร์สำหรับงานศิลปตัด(คัตเตอร์ธรรมดาก็ได้ อันนี้แล้วแต่ฝีมือครับ)
                              4.ลอกแบบออก(ที่เป็นกระดาษนะ) แล้วแปะสติกเกอร์ที่ตัดเสร็จแล้วไปยังที่ต้องการจะพ่นครับ
                              หากแบบแผ่นใหญ่ๆให้เอาน้ำราดให้ทั่วๆแล้วค่อยแปะครับ ถ้าแปะไม่ตรงจะได้เลื่อนได้ พอตรงแล้วซับน้ำออกเบาๆ เดียวเคลื่อนอีก อย่าลืมเช็ดตามช่องที่จะพ่นด้วยครับ
                              5.รอให้แห้งจริงๆ เสร็จแล้วเอาไปพ่นครับ ทิ้งไว้จนกว่าจะแห้งสนิท ลอกสติกเกอร์ออก ถ้ามีรอยกาว ให้เอาน้ำมันสนเช็ดออกครับ มันไม่กัดสี

แบบที่ผมใช้

Comment

Working...
                              X