Announcement

Collapse
No announcement yet.

GRAW-2 ไครปรับภาพได้สุดบ้างมาโชวหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GRAW-2 ไครปรับภาพได้สุดบ้างมาโชวหน่อย

8600GT เอาไม่อยู่เกมนี้เหลือแค่ 09-28 เยอะๆนี้กระตุกเลย

ผมเล่นที่ความละเอียดเท่าที่ปรับได้เหมาะกับจอ 17 นิ้ว คือ 1024X768 เกมนี้มันปรับรายละเอียดได้น้อยยังไงไม่รู้ หรือว่าต้องการการ์ดจอระดับสูงจึงจะปรับได้มากกว่านี้...ผมจึงไปแก้ไขไฟล์เรนเดอร์เซ็ตติ้ง..ใน notepad.ลองแก้ไขเท็กเจอร์ปรับทุกอย่างให้เป้น สูง หมดเลย...และลองดูผมเปรียบเทียบกับ แบบปกติที่เกมส์เซ็ตมาให้...

Comment

แก้ไขให้เท็กเจอร์สุงสุด..มีรายละเอียดพื้นผิวขึ้นมาหน่อยเดียวเอง..แต่เฟรมเรตร่วงลงมาอย่างน่าเกลียด..บางทีเหลือแค่ 35...อิอิ...กลับไปแก้เป็นแบบปกติดีกว่า...555

Comment

ผมว่าแสงเงาในเกมส์นี้ไม่ค่อยสวยเลย..เมื่อเทียบกับ R6 เวกัส..แหง่ล่ะ..ก็นั่นมันระดับ อันเรียล3 นี่นา..ส่วนตัวนี้..ต้องเสริมด้วยการ์ดฟิสิกค์มั๊งถึงจะเห้นอะไรที่ดีกว่านี้...

Comment

แงๆๆ นู๋จะเอามุมมองบุคคลที่3แบบของ360อ่ะ อันนั้นเวลาสั่งการมีโบกไม้โบกมือให้ดูด้วย
          ใช้shader model3.0ด้วยมั้ง

Comment

8600 GT ไม่ได้เรื่องเลยหะ ปรับ auto Detec แล้ว ก็high หมด1024/748นะ กระตุก 15-30
            ปรับ low 800*600หมด Fps 15-30 เท่ากับ high เลย ไม่ต่างกันเล้ย รู้งี้ หนีไปเล่น 1950gs หรือ7900 ดีก่า

นี่ขนาดดันไป ที่ 860/1800 เลยนะ เฟรมเรตไม่ขึ้นเลย -*- เท่ากับ defalt เลยไม่รู้เป็นที่ driver หรือ ของท่านไช้ไดรเวอรไรครับ ผม 158.22
            Last edited by AAA3; 14 Jul 2007, 17:30:16.

Comment

93.71...เล่นบน XP ครับ..

Comment

เกมนี้ มันจะต้องใช้ RAM ในการแสดงผล เอฟเฟคครับ ต้องปรับความละเอียดไว้ต่ำๆ ถ้าแรมน้อย

Comment

ภาคนี้มันdetecให้้highหมดเลย ผมใช้9600ยังจะhighให้ผมอีก ต้นไม้เห็นเป็นแผ่นๆเลย-*-

Comment

สังสัยมันทำมาไห้ไส่ phisic card ชัวเลย ภาคแรก ปรับสุดๆ1024*764 มันยัง 35-70 หน่อยๆ
                    ภาคนี่ตายเลยบางด่านกระตุกจัดปับภาพลดต่ำมายังงัยแฟรมเรตเท่าเดิมเลยปรับสูงเท่าเดิมเหอๆ
                    หรือจะเป็นที่ cpu กะแรมของผม P4-3.06hT533/1mb RAM 1.5GB 533
                    ไครไช้ 8600 gt แนะทีไช้ driver ตัวไหนเล่นลื่นผมไช้ 158.22

Comment

8800 GTS 320 + 3GB G.SKILL 800 จอ 22 นิ้ว

ไหวไหมครับ ถ้ารับไม่ไหวผมจะได้ไม่ซื้อ

ปรับ High พอ ไม่เอา Ultra

แบบ 1650*1250 หน่ะครับ

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
                        8800 GTS 320 + 3GB G.SKILL 800 จอ 22 นิ้ว

ไหวไหมครับ ถ้ารับไม่ไหวผมจะได้ไม่ซื้อ

ปรับ High พอ ไม่เอา Ultra

แบบ 1650*1250 หน่ะครับ
                        ...อ่ะล้อเล่นป่าวครับ...(ไม่ไหวแน่ๆ..ผมซื้อไม่ไหวนะไม่มีตัง..อิอิ).......GF8800 ถ้าเล่นไม่ไหว ก้ไม่ต้องเล่นอะไรกันแล้ว กลับไปเล่นยิงไข่ดีกว่า55555
                        Last edited by armyman; 15 Jul 2007, 14:23:48.

Comment

ลองมาดูภาพของxbox360จากofficial webเลยครับแล้วหันมาดูของPCเราบ้าง
                          ยังกับคนละเกมกัน
                          สรุปง่ายๆnext genกับเกมshader2.0ที่เน้นขายการ์ดageia
                          ลืมไป อีกอย่างนึงเนื้อเรื่องในเกมเราใช้cross-comเวอร์ชั่น2.0เหมือนกันแต่ทำไมความสะดวกสบายมันดูต่างกันจัง หรือว่าของPCเป็น1.4beta

Comment

เล่นๆไปเดินออกรัศมีทำการ ดันกลายเป้นภาพแบบนี้อีกวุ้ย....คนทำแผนที่มันขี้เกียจ..5555

Comment

^
                              ^
                              ^
                              ^
                              ^
                              ^
                              ขยันเดินจัง555+

Comment

Working...
                              X