Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะทำ COLO ใช้ CPU ตัวไหนของ AMD ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะทำ COLO ใช้ CPU ตัวไหนของ AMD ดี

ถ้าจะทำ COLO ใช้ CPU ตัวไหนของ AMD ดี ใครทำอยู่หรือมีสเปก ช่วยแนะนำหน่อย
    แนะนำเมนบอรด์ด้วยก็ดีนะครับ

Opteron มั้ง

Comment

555 ผมใช้ sempron socket 754 เปิดติดกัน 17 วันไม่มี hank เทพมากๆ

Comment

ทำ colo เน้นไปทางแรม กับ ฮาร์ดดิสย์ ครับ เหมาะสมที่สุด

Comment

ทำโค ผมว่าถ้างบประหยัดใช้ x2 3600 แล้วเอาตังไปอัดกับ ram 4G แล้วก็ hdd ทำ raid ครับ

ปล.หา psu ดี ๆ สักตัวด้วยนะครับการ์ดจอ onboard ก็พอ

Comment

อ่าไว้มีตังจาทำมั้งครับ อิอิ

Comment

Opteron กับ RAM สัก 2 GB ขึ้น
              HDD ใหญ่ๆ เลย

PSU ขอ Enermax ไปเลยดีมากๆ ครับ ขอบอกว่า สเปกได้ขนาดนี้ เปิด Server สเถียรสุดๆ ครับ เปิดได้เลยเป็นปีๆ ติดๆ กัน

ใช้แค่ CPU Sempron มันก็เหมือนกับเอา Nissan Sunny FF เครื่อง 1300 ไปวิ่งทางไกล น่ะครับ ดูจะทรมานไปรึป่าว

Comment

Working...
              X