Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องไม่ยอมชัทน์ดาวน์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องไม่ยอมชัทน์ดาวน์

ปิดเครื่องไม่ได้ครับ เวลาสั่งชัทดาวน์ กลับรีสตาร์ทมาใหม่อีกครับ เป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ ไม่ทราบว่าต้องเซทค่าอะไรหรือเปล่าครับ ต้องกดปุ่มพาวเวอร์ค้างไว้ถึงจะปิดได้ีครับ พอดีเป็นเครื่องรุ่นเก่าว p4 2.4 mb pcchips m909g แรม 256 ใครรู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    Last edited by meenoikb; 15 Jul 2007, 13:26:37.

เป็นเหมือนกัน ใครรู้บอกที

Comment

เพาร์เวอร์เพี้ยนครับแล้วครับ

Comment

ใน biosป่าว มานจามีset power off น่าจะเกี่ยวมั้ง ไม่เคยset ปกติก็setไว้ว่า power off

Comment

ช่วยทีครับ

Comment

ลงวินโดร์ใหม่สิ

Comment

ใช้ modem 56k ในเครื่องมั้ยครับ ถ้าไม่มีก็ลองลอยบอร์ดดูครับ...ใส่ทีละชิ้นดูว่าตัวไหนเป็นตัวปัญหาบ้างครับ
              Last edited by heaven_no.9; 15 Jul 2007, 12:28:40.

Comment

ระหว่าง เครื่องไม่ยอม Shutdown กับมันชอบ Shutdown เองบ่อย ๆ เป็นท่านเลือกไรครับ 555+
                ^
                ถามเล่นครับ ขำๆๆ
                น่าจะเป็นที่ไฟล์วินโดวส์ Shutdown.exe เอ๋อก็เป็นได้ ลงวินโดวส์ใหม่น่าจะหาย ถ้าไม่ได้เป็นที่ ฮาร์ดแวร์ อะ
                *ผมเอามันมาใว้หน้าจอ Desktop กดปุ๊บ Shutdown ปั๊บเลย หุหุหุ

Comment

เดี่ยวจะลองลงวินโดว์ใหม่ครับ

Comment

FORMAT ดูครับ

Comment

แล้วทำไงให้ shutdown มาอยู่ตรง Desktop อะครับ

Comment

Originally posted by candy View Post
                        แล้วทำไงให้ shutdown มาอยู่ตรง Desktop อะครับ
                        ตามรูป

Comment

ต่อ
                          พิมพ์ในช่องว่าง Shutdown -s -t 00 กด Next ไปเลื่อยๆ ก็เสร็จครับ แล้วก็เปลี่ยนรูป Icon ตามใจชอบครับ

Last edited by TWK.; 15 Jul 2007, 23:00:28.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                            X