Announcement

Collapse
No announcement yet.

CALL OF JUAREZ ขอถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CALL OF JUAREZ ขอถามครับ

CALL OF JUAREZ
    พอดีเพิ่งไปซื้อเกมส์นี้มาเล่นนะครับ..แต่มันดันไปติดตอนช่วงแรกๆนะครับ คือเราเดินไปเจอฟาร์มใช่ไหมครับ (ช่วงแรกนะครับ ที่ใต่ลงมาจากภูเขานะครับ ) ติดตรงนั้นอ่ะครับไปพูดกะพูดชายคนแก่คนนั้นแล้วไปใหนต่อครับ...ทำไงต่อไปครับช่วงบอกทีครับ....เซงเป็ดมากเลยครับ..
    รบกวนท่านที่เล่นผ่าน บอกผมทีครับผม

ถ่ายรุปมาดูหน่อยสิครับ อยากเห็นภาพเกมส์นี้

Comment

หลังจากได้ปืนแล้วให้ทดลองไปยิงขวดบนลงอ่ะครับ แล้วถึงจะไปต่อได้

Comment

555 เกมนี้ผมเล่นจบแล้วนะครับ แหม เล่นๆไป ท่าทางจาขี่ม้าชมวิวข้างทางมากไปหน่อยเพราะ วิวทิวทัศสวยงามมากเลยทีเดียว
        ทำมาซะภาพสวยเชียว ส่วนตัวชอบเลยทีเดียวครับ
        เอ๊ะอย่างนี้เกมที่ลง 360 ทุกเกมจาลง PC หมดรึป่าวนะ ถ้าเป็นงั้นก็จาได้ไม่ต้องไปซื้อ 360 ล่ะ

เข้าเรื่องเลย เกมนี้ตอนแรกมันจะเป็นเหมือนกับให้ เราฝึกการเคลื่อนไหว การหลบ การยก การย่อง การแง้ม และการซุ่ม การ zoom และการยิงครับ

พอลงมาจากเขาแล้วให้เราเดินเข้า ฟามไปตรงๆ ก่อนมันก็จา auto save

เสร็จแล้วมันจะให้ทำตามคำสั่งให้มันเขียนบอกมาน่ะแหละครับ
        ขั้นแรกคือให้เราไปหลบอยู่หลังต้นไม้ทางด้านซ้าย แล้วกด Q และ E เพื่อแง้มดูทางซ้ายและขวา
        ต่อไปมันจะให้เราเข้าไปในฟามโดย ห้ามให้เจ้าของฟามเห็นโดยการย่อง และซุ่ม และก็ Zoom ดู จุดหมายคือ ลอบเข้าไปทางด้านหลังของ บ้านทางด้านใน ทำการยกลังและปีนขึ้นไปบนหลังคา
        เก็บปืน จำมีคำสั่งให้เรายิ่งปืนไปที่ขวด บนลังที่อยู่ไกลๆทางซ้าย ต้อง Zoom ถึงจาเห็นนะครับ เสร็จแล้ว มันก็จาให้ เราผ่านไปได้ เกมนี้ ห้ามทำร้ายผู้บริสุทธิ์ครับ อย่าไปแกล้งชาวบ้าน

จากนี้ไปลองทำตามคำสั่งมันไปเรื่อยๆ กด L เพื่อย้อนดูคำสั่งมันครับ
        ติดตรงไหนก็บอกนะครับ ถ้าจำได้ก็จาบอก ถ้าเข้ามาเห็นนะ

Comment

วันนี่ไปลงดูครับ

Comment

ไม่ผ่านอีกแล้ว...ตรงที่สพานจะข้ามไปหาหมู่บ้านนะครับผม ติดตรงนายอำเภอครับ คุยแล้วมนให้ทำไร
            ต่อครับ..งงง

Comment

-*- นายอำเภอมันให้ปลดอาวุธครับ นายกดทิ้งอาวุธตามที่มันบอกนะ แล้วมันจะให้เข้า

ปล.รู้เด๋วเข้าจิกปืนแล้วต้องถามอีก หุหุ

Comment

....

Originally posted by ballmakoto View Post
                -*- นายอำเภอมันให้ปลดอาวุธครับ นายกดทิ้งอาวุธตามที่มันบอกนะ แล้วมันจะให้เข้า

ปล.รู้เด๋วเข้าจิกปืนแล้วต้องถามอีก หุหุ
                ขอบคุณมากนะครับผม..5555555+++ วันนี่ลองไปเล่นใหม่แล้วพรุ่งนี่มาถามอีก

Comment

เหอะๆ ปืนน่ะ พอยิงๆไปซักพักมันก็จาระเบิดคามือคับ ต้องเปลียน กระบอกใหม่อยู่เสมอๆ สังเกตุได้
                  จากรูปปืนถ้ามันแดงแล้ว มันก็ใกล้ละคับ

เกมค่อนข้างยากครับ ไม่ก็ไม่เหลือบากกว่าแรง หากคุณพลาด นิดนึง ถ้าหนีไม่ขาด คือตายครับ
                  AI มันแม่นเหลือเกิน ถ้าโผล่ไปผิดจังหวะอ่ะนะ

Comment

....

Originally posted by ballmakoto View Post

เหอะๆๆๆๆๆ ......มันกดทิ้งปืนตรงใหนอ่ะครับ...ไม่ผ่านอีกแล้ว

Comment

จำไม่ได้แหะจำได้ กด 1 หรือ 2 หรือ backspace หรือป่าวนะไม่แน่ใจตอนนี้ไม่ได้อยู่หน้าคอมตัวเองด้วยอ่ะลองดู

Comment

วันนี่ลองดูครับ

Comment

ดูไม่เห็นได้เลย

Comment

กดbackspaceใส่นายอำเภอครับ เราจะเอาปืนฝากนายอำเภอไว้

Comment

Working...
                            X