Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอใหม่คอมก็ยังค้างครับ ท่านผุ้รู้ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการ์ดจอใหม่คอมก็ยังค้างครับ ท่านผุ้รู้ช่วยหน่อยครับ

เพิ่งเอาการ์ดจออันเ่ก่าไปเคลม ที่เพิ่งซื้อมายังไมถึงเดือนครับ เปลี่ยนแล้วมันก็ยังค้าง ผมคิดว่าจึงไม่น่าจะ
    เป็นที่การ์ดจอแล้วครับ อาการของมันคือตอนเล่นเกมส์มันจะไม่ค้างครับ มันจะค้างตอนเปิดเน็ตและเปิดโปรแกรม
    บางที่ 3-5 วันมันถึงจะค้างทีหนึ่ง มันจะค้างไม่บ่อยครับ แต่มันจะต้องค้างจนได้ครับ
    อาการค้างก็คือหน้าจอมันจะนิ่งไปเลยครับ แต่หน้าจอไม่ดับ ถ้าเราขยับเมาส์เพื่อปิดหน้าต่าง โปรแกรมมันจะมีเสียงดัง ตึ๊ด แล้วเมาส์มันจะขยับไม่ได้เลยครับ ทีนี้มันค้างยาวเลยครับต้องกดปุ่มรีเซ๊ตอย่างเดียว
    ผมลองลงวินโดว์ใหม่โดยใช้แผ่นวินโดว์เพียว ๆ ก็ยังไม่หายครับ
    สเปคเครื่องผมครับ ทั้ง 5 อย่างเป็นของใหม่ครับ
    cpu AMDX2 4200+
    Mainboard Asus M2V
    Ram Kington 1 GB 667
    VGA Inno 256 MB Geforce 8500(upto 512 MB) (ที่เพิ่งไปเคลมมา)
    power supply 450 w ของเพื่อนที่ติดมากับเคส แต่เป็นของใหม่ ยีห้อ nipda
    นอกนั้นใช้ของเดิมหมดครับก็จะมี
    ็้Harddisk 160 gb sataII
    DVD-RW Liteon 16X แบบ IDE
    ช่วยแนะนำด้วย ปวดหัวจริง ๆ ครับ ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์การ์ดจอ ครับ
    ลองเปลี่ยนหลายๆ เวอร์ชั่นดู

Comment

เข้าเซฟโหมด แล้ว ใช้ดูครับ ถ้าหาย ไม่เจออาการเลย ก็ต้อง โหลดไดร์เวอร์มาลงใหม่หมดเลย เพราะไม่รู้มาจากตัวใหนครับ

ไฟไม่พอ (หมายถึง มันสวิง ขึ้นลง แรงมาก จะทำให้ บางครับ ผมที่ได้ มันไม่ดับ แต่ มันค้างอย่างที่เห็น

และอีกหลายๆอย่างที่เคบเจอ ยังนึกไม่ออก เดียวจะทะยอยบอก ไปเลื่อยๆครับ

Comment

Working...
      X