Announcement

Collapse
No announcement yet.

Striker Extreme , P5N32-E SLI หรือ Commando

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Striker Extreme , P5N32-E SLI หรือ Commando

คือกำลังคิดจะอัพเกรดนะครับ ปัจจุบันใช้ เอเอ็มดี ซ็อกเก็ต939 อยู่ ที่นี้เห็นอินเทลมาแรงช่วงนี้เลยอยากถามว่า ถ้าเน้นเกมส์กับหนัง เราควรเลือกบอร์ดสำหรับอินเทลตัวตามหัวข้อกระทู้ตัวไหนดีที่จะไม่ต้องไปหาบอร์ดใหม่มาเปลี่ยนอีกในช่วงสองปีข้างหน้า แรม DDR2นี่ก็เพียงพอแล้วใช่หรือไม่โดยไม่ต้องไปตามเทคโนโลยีที่DDR3 และซีพียูนี่ควรไปที่ควอดคอร์ เลยไหมหรือจะเป็นอินเทลตัวไหนที่มาโอเวอร์คล็อกเอา
    อีกอย่างคือถ้าเปรียบเทียบระหว่างอินเทล กับเอเอ็มดี ปัจจุบันประสิทธิภาพของซีพียูพอๆกันไหมครับ

Striker Extreme โลดดดด (ถ้างบถึง) ความแรงจะบังเกิดครับ

Comment

ได้ทุกตัวเลย ครับถ้างบได้ตัวไหนเอาตัวนั้น แรงทุกตัว โลดๆๆๆ

Comment

แรงๆทั้งนั้น แต่ผมชอบ Striker Extreme ความชอบส่วนตัวนะครับ

Comment

ผมก็ชอบ Striker Extreme ครับ แต่แพงเกินความจำเป็นเกินไป อยากประหยัดงบแต่แรงเหมือนกัน ลองเล่นตัวนี้ก็ได้ครับ P5K-E WiFi

Quadcore ยังไม่จำเป็นเท่าไหร่ ตามงานที่ท่านบอก แต่ถ้าเงินถึง ก็ไม่ว่ากันครับ ซื้อมา คล็อก Core2 Duo E6550 ก็แรงมาก แล้ว

DDR 3 ยังแพงอยู่ครับ และยังไม่ค่อยมีตัวเลือกมากเท่าไหร่ ถ้าจะซื้อมาเผื่อ DDR3 ก็มีบอร์ดที่สามารถใส่ได้ทั้ง DDR2 และ DDR3 ในบอร์ดเดียวและราคาประหยัด คงหนีไม่พ้น Gigabyte-P35-DS3R ครับ ถ้าจะใช้ DDR3 800 วัดกับ DDR2 800 ผมว่าประสิทธิภาพไม่ต่างกันครับ อีกอย่างก็คือ CL ของ DDR3 ยังสูงกว่า DDR2 ในปัจจุบันมาก

Comment

ถ้าผมมีงบ ขนาดStriker Extreme

ผมจะเลือกของใหม่และสด เบอร์นี้ครับ P5K Deluxe WiFi / LGA775 / Intel P35+ICH9R / DDR2 / 2 PCI-E / IEEE / WiFi 9,690

Comment

ผมก็ชอบตามที่พี่วิกรบอกเลยครับ

นอกเหนือจากนั้นก็คงเป็น Commando

Comment

Working...
              X