Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแก้ปัญหาเรื่องดาวโหลดไฟล์จากอินเตอร์เน็ตช้าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแก้ปัญหาเรื่องดาวโหลดไฟล์จากอินเตอร์เน็ตช้าหน่อยครับ

เครื่องผม pentium 4 ความเร็ว 3.00 Ghz แรม 2 GB
    เพิ่งได้เครื่องมาใหม่ครับ ตอนนี้ลง Vista Ultimate ใช้แผ่นเดียวกันนี้ลง Vista เครื่องอื่นไม่มีปัญหาอะไรครับ
    ใช้เน็ตของ True 1 MB ใช้โปรแกรมป้องกันไวรัส NOD32 ครับ

ดูจากรูปเนี่ย ดาวโหลดผิดปกติมากครับ แต่อัพโหลดปกตีดี

เปิดเว็บ หรือโหลดบิต ความเร็วปกติดีครับของเน็ต 1 MB
    คือโหลดบิตจะได้ ดาวโหลด 90-100 นิดๆ KB/s อัพโหลดไม่เกิน 50 KB/s

จะมีปัญหาตอนโหลดไฟล์จากอินเตอร์เน็ตครับ
    เช่น ผมโหลดไดร์เวอร์การ์ดจอ 50 MB เนี่ยประมาณ 4-5 ชม. ครับ
    โทรไปที่ทรูให้เขารีเซ็ตสัญญานแล้ว ก็ยังไม่ดีขึ้น
    อยากทราบวิธีแก้ไขหน่อยครับ ต้องเซ็ตอะไรตรงไหนบ้าง

ขอบพระคุณทุกๆคำตอบครับ :-D

เป็นที่เน็ทละครับ ไม่น่าเกี่ยวกับเครื่อง ถ้าเป็นฮาร์ดแวร์คงมีตัวเดียวคือ modem ของผมใช้ true 1 Mb/s เหมือนกัน พักนี้เน่าบ่อย ต้อง reset modem ตลอด ถ้ามาเช็คสปีดแล้วมันค้างนี่เตรียม reset ได้เลย จนกว่าจะได้ความเร็วปกติ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่การเชื่อสัญญาณในตอนนั้นมันไม่ดี หรือว่า modem มันใกล้จะเจ๊งแล้ว เมื่อก่อนไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย พึ่งจะเป็น

Comment

ไม่ก็เป็นกะ server ที่เขาปล่อยไฟล์นั้นมาอ่ะครับ....

Comment

อยากรู้ด้วยคนครับ

Comment

อย่าลืมเช็คสายต่างๆด้วยนะครับ เช่นสายโทรศัพย์ชื้น,ใกล้ขาด,เล็กเกินไป,ต่อพ่วง

Comment

ขอบคุณคับ....เดี๋ยววันนี้ให้ ทรู รีเซ็ทสัญญานอีกที
            ถ้าไม่หายคงต้องรื้อสายมาดูใหม่คับ

Comment

Working...
            X