Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนถามเรื่องการเสียบสายไฟจาก PSU ให้เมนบอร์ด ASRock ALiveNF6G-VSTA ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนถามเรื่องการเสียบสายไฟจาก PSU ให้เมนบอร์ด ASRock ALiveNF6G-VSTA ครับ

คือสงสัยว่านอกจากจะเสียบสาย 20 pin ATX power connector ให้กับบอร์ดตามปกติแล้ว

ยังต้องเสียบสาย 4 pin 12V power connector ให้กับบอร์ดด้วยไหมครับ
    Last edited by ourhut; 14 Jul 2007, 23:04:51.

-*-''a

ลองไม่เสียบแ้ล้วหรอยังคับ เพราะยังไงมันก็ต้องเสียบ คับ

Comment

Originally posted by ourhut View Post
      คือสงสัยว่านอกจากจะเสียบสาย 20 pin ATX power connector ให้กับบอร์ดตามปกติแล้ว

ยังต้องเสียบสาย 4 pin 12V power connector ให้กับบอร์ดด้วยไหมครับ
      ไม่ใส่แล้วจะเปิดได้หรือ จ๊ะ

Comment

ไม่ใส่เปิดไม่ติดนะครับ

Comment

กระจ่างแล้วครับ
          ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

Comment

Working...
          X