Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปิดไอนี้ยังไง ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปิดไอนี้ยังไง ???

คือผมได้สอบถามผู้ใช้ windows xp รุ่นหนึ่ง แล้วเขาบอกว่ามันมีปัญาหาแบบนี้ตลอดเวลารันโปรแกรมอะไร (ซึ่งทำให้รำคาน)

ไม่ทราบว่าจะปิดมันยังไงครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็น Firewall ลองปิดตรง Firewall ใน Control Panel ดูครับ หรือ Auto Update ปิดให้หมดเลย ครับ
    Last edited by TWK.; 15 Jul 2007, 15:58:04.

Comment

น่าจะอยู่ใน Windows Firewall หรือเปล่าไม่รู้นะครับ

ปล.ผมมั่วเอานะ อย่าถือสาผมหละ เหอะๆๆๆ

Comment

เด๋วจะลองครับ เพราะผมเห็นเขามีปัญหามา

(แต่ผมก็ยังไม่ได้ลง windows) ^^

แต่ก็ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
        X