Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือ ต้องการการ์ดจอใหม่อะ งบ4000เน้นเล่นเกมงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือ ต้องการการ์ดจอใหม่อะ งบ4000เน้นเล่นเกมงับ

ตอนนี้ของเดิมมันเป็น NVIDIA GeForce FX 5200 อะคับเล่นเกมแล้วรุ้สึกภาพกระตุกๆ

อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่าจะเปลี่ยนไปใช้ตัวไหนดีอะคับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้างิ

AGP 7300GT ครับ
    X1600PRO เกินงบมานิดคับ

Comment

AGP 7600Gs ครับ
      PCI-X FORSA 8600GT เกินมานิดหน่อย

Comment

ขอบคุณครับกำลังจะเปลี่ยนอยู่พอดี

Comment

ขอบคุนอีกทีงับบ

Comment

ผมขออนุญาตถามในกระทู้ของ K.spysexy556 ทีนะครับบังเอิญ อยากเปลี่ยน card VGA เหมือนกันครับ แต่ของเดิมมันใช้ fx5500 ของ inno ใช้กับ M/B asus A7V8X-X มันเป็น AGP 8X ไม่ทราบว่าควรจะซื้อVGA ตัวไหนดีครับ ถึงจะเหมาะสม งบประมาณ ไม่เกิน4000นะครับ แล้วถ้าเปลี่ยน VGA เป็นพวก 7600GS มันต้องเปลี่ยนPSU ด้วยมั้ยครับเพราะว่าของเก่าผมมันติดมากับเคสน่ะครับ
            ตัว 7600GS ของ spark กับ Galaxy ต่างกันมากมั้ยครับ ช่วยแนะนำทีน่ะครับขอบคุณครับ

Comment

มันวูบ

Originally posted by mz View Post
              ผมขออนุญาตถามในกระทู้ของ K.spysexy556 ทีนะครับบังเอิญ อยากเปลี่ยน card VGA เหมือนกันครับ แต่ของเดิมมันใช้ fx5500 ของ inno ใช้กับ M/B asus A7V8X-X มันเป็น AGP 8X ไม่ทราบว่าควรจะซื้อVGA ตัวไหนดีครับ ถึงจะเหมาะสม งบประมาณ ไม่เกิน4000นะครับ แล้วถ้าเปลี่ยน VGA เป็นพวก 7600GS มันต้องเปลี่ยนPSU ด้วยมั้ยครับเพราะว่าของเก่าผมมันติดมากับเคสน่ะครับ
              ตัว 7600GS ของ spark กับ Galaxy ต่างกันมากมั้ยครับ ช่วยแนะนำทีน่ะครับขอบคุณครับ
              ใช้ ASUS A7V8X-X อยู่นะครับ ไปซื้อ 7300GT inno 256M DDR2 ใส่แล้ว เข้าเกมส์ ได้ 3 วิ วูบ
              อ้อ เปลี่ยน ซัพพลาย จาก 350 เป็น 450W แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม + ลงDriver ใหม่ที่โหลดมาจากเน็ท ก็ยังเหมือนเดิม ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
              X