Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับน้ำ ใน water block ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับน้ำ ใน water block ครับ

คือ น้ำที่เติมลงไปใน WB นั้น จำเป็นต้องเป็นน้ำยา coolant หรือ เปล่าครับ
    ถ้าผมจะใช้ น้ำ ธรรมดาได้ หรือเปล่าครับ แล้วมันจะมีผลกระทบอย่างไงหรือเปล่า
    ใครรู้บอกที่นะครับ หรือมี ข้อเสนอแนะ บอกกันได้นะครับ
    ขอบคุณคับ

ได้ครับแต่แนะนำให้เติมน้ำกลั่นนะถ้าน้ำธรรมมะดาประปาทั่วๆไปมีสิทธิ์เกิดการกัดกร่อนได้สูงกว่าครับ

Comment

ผมไม่ได้ใช้ coolant ครับ ^^ ใช้แต่น้ำกลั่นอย่างเดียว ถ้าจะไม่ใส่ coolant ก็ ใส่เป้น น้ำกลั่นซะ มันสะอาดกว่า น้ำ ประปา

Comment

น้ำกลั่นคร้าบบ

Comment

น้ำกลั่น หมดไป 4 ขวดแล้ว

Comment

Working...
          X