Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแชรเน็ต์แบบไม่ต้องใช้สาย cross ทำไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแชรเน็ต์แบบไม่ต้องใช้สาย cross ทำไงบ้าง

มีคอม 2 เครื่อง
    1 modem usb

ปัจจุบันต่อแบบ cross

modem usb <----com1 <----cross <----com2

ตามที่ผมเข้าใจคือต้อง ซื้อ hub แล้วก็ใช้สายแลน 2 เส้น จากคอมวิ่งเข้า hub ใช่ป่ะครับ

โมเด็มต่อฮับแล้วต่อออกคอม 2 เครื่องงับ

Comment

ต่อ Switch ครับ แต่จะเสียเงินซื้อทำไมมี com แค่ 2 เครื่องเองครับไม่คุ้มหรอกครับ ถ้ามีมากกว่า 2 ค่อยใช้ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by sphasuta View Post
        โมเด็มต่อฮับแล้วต่อออกคอม 2 เครื่องงับ
        โมเด็ม usb มันต่อเข้า ฮับได้หรือครับ

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
          ต่อ Switch ครับ แต่จะเสียเงินซื้อทำไมมี com แค่ 2 เครื่องเองครับไม่คุ้มหรอกครับ ถ้ามีมากกว่า 2 ค่อยใช้ก็ได้ครับ
          ก็คือ เวลาจะใช้คอม ก็ต้องเปิดคอมที่เป็นตัวแม่ ก่อนทุกที
          มันเปลืองไฟ กลายเป็นว่า เปิดคอม 2 เครื่อง แต่ใช้แค่เครื่องเดียว

Comment

ซื้อ โมเด็มเร้าท์เตอร์ 4 ports ไปลเยครับ คุ้มดี หรือ เพิ่มนิดหน่อย เอาที่เป็น wifi ในตัวด้วย อนาคตมี notebook ก้อยกมาเล่นด้วยได้เลย ราคาประมาร 2000 ครับ

Comment

Working...
            X