Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้ถือว่าเสถียรรึยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้ถือว่าเสถียรรึยังครับ

sp2004 test blend priority = 10 6 ชั่วโมงกว่าๆครับ

pi 32m 2 หัวผ่านครับ

เทสถูกแ้ล้วรึเปล่าครับ แล้วยังต้อเทาอะไรอีกรึเปล่าขอคำแนะนำหน่อยครับเพิ่งหัดคล๊อก

ขอบคุณครับ

มันแปลกๆนะ

Comment

ภาพมะชัดเลยพี่น้อง สงสารคนแก่หน่อยซิ ลองมะเห็นเยย....

จัด other ซักชั่วโมงก็รู้เรื่องแล้วครับว่าจะออกหัวออกก้อย

Comment

ขออภัยที่ภาพไม่ชัดครับ
        แล้วรัน orthos นี่ต้องใช้ test แบบไหนครับ
        cpu อย่างเดียว แรมอย่างเดียว หรือแบบ blend ครับ
        ในรูปเทสแบบ blend ขอรายละเอียดวิธีการเทสหน่อยได้มั้ยครับ
        ตอนนี้
        cpu e6600 : 8*400 @ 3.2Ghz
        แรม 1:1 3-4-3-11 bus 800
        มันก็ใช้งานอยู่ปกติดีครับ แต่ก็อยากเทส ให้มันเสถียรอันนี้เป็นความรู้สึกทางใจครับ
        รบกวนหน่อยนะครับ
        Last edited by jester; 16 Jul 2007, 17:10:21.

Comment

Originally posted by dears View Post
          ภาพมะชัดเลยพี่น้อง สงสารคนแก่หน่อยซิ ลองมะเห็นเยย....

จัด other ซักชั่วโมงก็รู้เรื่องแล้วครับว่าจะออกหัวออกก้อย
          ^
          ว่าใครแก่ หว่า หิหิหิ ยังไม่ได้ทำบัตรประชาชนเลย (หนีเข้าเมืองมา อะ)

แต่รูปเล็กไป ครับมันไม่ชัด นะ
          Last edited by TWK.; 16 Jul 2007, 10:20:28.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ^
            ว่าใครแก่ หว่า หิหิหิ ยังไม่ได้ทำบัตรประชาชนเลย (หนีเข้าเมืองมา อะ)
            แต่รูปเล็กไป ครับมันไม่ชัด นะ

งานนี้มีคนร้อนตัวด้วยแหะ เหอะๆๆๆ

ส่วน Other เดี๋ยวป๋า TWK. จะเอารูปลงให้ดูเอง เรื่องนี้ป๋าเขาถนัด....

Comment

Originally posted by dears View Post

งานนี้มีคนร้อนตัวด้วยแหะ เหอะๆๆๆ

ส่วน Other เดี๋ยวป๋า TWK. จะเอารูปลงให้ดูเอง เรื่องนี้ป๋าเขาถนัด....

ตามนี้ครับ ที่ 3.7GHz รันทั้งหมดนี้ 3ชม. ผ่านก็ OK ละ
              *full load 40c

Comment

ท่าน จขกท. ไม่ต้องเปิดพร้อมกันทั้งหมดเหมือนของป๋าเขานะครับ พอดีป๋าเขาบ้าพลังนิดหน่อย เลยเล่นซะเต็มแถบเลย....เหอะๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ตามนี้ครับ ที่ 3.7GHz รันทั้งหมดนี้ 3ชม. ผ่านก็ OK ละ
                  *full load 40c

เง้อเย็นดีจัง ไฟก็ต่ำอิจฉาจริงๆ

Comment

จขกท. ปรับCLของแรมอย่างเดียวใช่ป่าวคับ คนแก่มองไม่เห็นY^Y
                    E6600@2.4 RamBus800@800 แต่ปรับจากCL5>>CL3 <<<ตามนี้รึป่าวคับ
                    รันได้เหมือนคุณTWKผมว่าเสถียรแน่ๆเลย^^ว่าจาลองอยู่เหมือนกัน
                    ปล.คุณTWKลองเปิดหนังชมพูพร้อมกัน(ซัก2-3เรื่อง)ด้วยจิคับ ว่ามานกระตุกป่าว อิอิ ^^

Comment

ใช่แล้วครับ ปรับ cl ลงมาเหลือ 3 ครับแต่ตอนรัน orthos mode blend
                      cpu มันรันนิดเดียวเองครับ แต่รัน super pi 32mb 2 หัวผ่านครับ
                      orthos นี่ต้องรัน 2 หัวด้วยรึเปล่าครับ เห็นมันมีให้เลือก 0 กะ 1
                      ตอนที่เทสนี่รัน orthos mode blend 2 อันที่ 6 ชั่วโมงกว่าๆก็วิ่งปกติดีครับ
                      เทสถูกวิธีรึเปล่าครับตอนนี้วิ่งที่ 3.2 บัสแรม 800 cl 3 ก็พอใจแล้วครับ เหลือแค่เทสให้มันเสถียรก็พอใจอย่างยิ่งแล้วครับ
                      ปล. รูปชัดๆมีครับแต่มันใหญ่เกินทำไงให้รูปไซค์มันเล็กๆแล้วก็ชัดครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
                        เมื่อวานลองเทส 1 ชั่วโมงผ่านครับ
                        แต่ทิ้งไว้ทั้งคืนขึ้นจอฟ้าแต่ใช้งานปกติก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรก็คิดว่าน่าจะพอแล้้วครับ
                        แต่ถ้ามีอะไรมาให้เทส อีกก็น่าลองครับเทสเล่นๆเพื่อคุณค่าทางจิตใจ
                        ขอบคุณครับ

ออแล้วเราจำเป็นต้อง oc การ์ดจอด้วยรึเปล่าครับ ไอ ati overdrive ที่มีมานี่มันใช้ทำอะไรครับ
                        saphire 1650xt 256 ครับ จำเป็นต้อง oc ด้วยมั้ยครับ
                        Last edited by jester; 17 Jul 2007, 17:45:05.

Comment

Working...
                        X