Announcement

Collapse
No announcement yet.

การแปลงไปภาพจาก BMP เป็น JPG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การแปลงไปภาพจาก BMP เป็น JPG

สอนหน่อยครับ

ตั้งเหมือนจะสอนเองเลยนะเนี่ย

Acd see
    Phoshop
    open file jpg and save as format *.bmp

Comment

Originally posted by Essung View Post
      Acd see
      Phoshop
      open file jpg and save as format *.bmp
      ไม่ใช่ครับ คือมีภาพ bmp จะแปลงให้เป็น jpg อะคับ คือแปลงให้ขนาดไฟล์มันเล็กลง เวลาเอาไปฝากในเวปรับฝากรูป จะได้โหลดเร็วๆ

Comment

ก็ใช้โปรแกรมพวกนั้นแปลง จากbmp ไปเปน Jpg ก็ได้นิ
        หรือไม่ก็ใช้เพ้นเอาก็ได้ เอาดินสุดจุดดำๆ ลงไปในภาพหน่อยนึงแล้วก็เซฟออกมาก็ได้นิ ส่วนจะเซฟเป้นไฟล์ไรก็แล้วแต่คุณ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

Photoshop

File>save for web>...

Comment

ง่ายๆใช้ paint ของวินโดวส์เลยครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
                ง่ายๆใช้ paint ของวินโดวส์เลยครับ
                paint มันจะปรับความคมชัด ของ jpeg ที่ ได้ ไม่ได้คับ รู้สึกมันจะ auto ที่ mediem

ส่วน save for web ใน photoshop มันจะปรับได้แทบเท่า 100% เลยละคับความชัด

Comment

Working...
                X