Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเน็ตควรใช้โปรแกรมคุมของอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้านเน็ตควรใช้โปรแกรมคุมของอะไรดีครับ

ร้านเน็ตควรใช้โปรแกรมคุมของอะไรดีครับ และhardwareของอะไร...และต้องใช้netแบบใหนคับ

ผมขอด้วย

Comment

แนะนำ deepfreeze เพื่อป้องกันพวกที่มาใช้บริการแล้วลงโปรแกรมมั่วซั่วครับ เพราะถ้า restart เครื่อง เครื่องจะกลับมาเปงเหมือนเดิมตอนที่เราลงโปรแกรม

ส่วนอื่นๆ ตอนนี้ยังไม่นึกไม่ออก ให้ท่านอื่นมาช่วยแนะนำละกัน

Comment

แล้วแบบนี้ ท่า load อะไร มาจะหายรึป่าว แล้ว ถ้าเกมส์load แพท ง่ะ หายป่าว

Comment

ใช้ folder guard ดิ lock ได้ทุกอย่าง option เ้ยอะ

Comment

Undo Card ของ R&D ก็ดีนะครับ เป็น Hardware สามารถจัดการผ่าน software และ ... Mark ในระดับ BIOS ได้ด้วย

Comment

ปัญหาก็คือ เกมมันต้อง patch นะซิ
              อย่างเช่นมี 10 เครื่อง ไล่ปิดเปิด ก็ไม่ไหวนะเนี่ย
              ลองใช้โปรแกรมประเภท Program internet Cafe'

Comment

Hardware จ่ายครั้งเดียวไม่ต้องไปซื้อ software มาลง จัดการง่าย เจ้าของร้านห้ามขี้เกียจเด็ดขาด ที่ร้านเกมต้องกลัวที่สุด คือ ลิขสิทธิ์เพลง มาที โดนไป 30000-35000 เก็บกันเป็นเดือนกว่าจะได้

รับ Flash firmware ADSL Modem ทุกรุ่น ทั่ง modem แจกฟรี หรือซื้อมา ที่ใช้ Port RJ 45 (LAN) เช่น Zyxel P660R-T1 รุ่น 3.40 (ACX.4) , ZyXEL P660HW-T1 ที่ port 3 และ 4 ไม่สามารถใช้งานได้ , Billion, Dlink , LinkSys ราคาเดียว 350 บาท (หรือในกรณีที่ Flash Firmware แล้วไม่ผ่าน ไฟ System ของ Modem ไม่ติดก็รับซ่อม) หากใครอยู่ไกลจะส่ง Modem ทางไปรษณีย์มาให้ผมก็ได้แต่คิดค่า Flash พร้อมค่าส่งลงทะเบียน EMS จากเดิม 350 เป็น 430 บาท ( กรุงเทพฯ และปริมณฑล) (หากใครต้องการนำไปใช้เพื่อ Create game DotA ก็สามารถทำได้เช่นกัน ) (รับทำ Create DotA ด้วยครับ) สอบถามรายละเอียดกันก่อนได้ Email to ----> jvc999999@hotmail.com

Comment

goback&deepfreeze...

Comment

อีก 1 ความคิด ลองไปพิจารณาดูนะครับ
                    แบ่งพาร์ติชั่น 3 ส่วน
                    1.ไดรว์ c ลงโปรแกรมต่างๆ
                    2.ไดรว์ d ลงเกมส์ที่ต้องมีการอัพแพทจากเซิฟเป็นประจำ
                    3.ไดรว์ e ลงเกมที่ไม่มีการอัพแพทหรือใช้สูตรแก้เกมต่างๆ ได้/เกมส์ที่เปลี่ยนไอพี ด้วยตัวผู้เล่นเองจาก
                    *** ไดรว์ c และ e ลงโปรแกรม Deepfreze กันลูกค้ามาแก้ค่าต่างๆ
                    *** ไดรว์ d ซ่อนไดรว์ โดยการแก้ที่ริจิสตี้
                    ///ข้อดี 1.ลูกค้าแก้ค่าต่างๆ ของวินโดวส์(CและE ไม่ได้)(จะแก้ไรก็แก้ไปรีสตาร์ทเมื่อไรกลับมาเหมือนเดิม)
                    2.ลูกค้าเข้าไปยุ่งกับตัวเกมส์ที่ ไดรส์ D ไม่ได้ (ก็มันซ่อนไว้ จะเข้าได้ไง)
                    ลองดูท่านอื่นด้วยนะครับ อาจจะรอบครอบมากก่านี้

Comment

Working...
                    X