Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการติดตั้ง Heat Sink 775 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการติดตั้ง Heat Sink 775 หน่อยครับ

ไม่เคยใช้ Intel ตั้งแต่ PIII แล้ว เลยติดตั้งไม่ค่อยเป็น

ทำรูปมาให้ดูว่าควรติดตั้งตัวยึดซิ้งค์แบบหันด้านไหน จึงถูกต้อง หรือดีกว่า
    ตอนนี้ผมใช้แบบ 2 อยู่ แต่อยากหันแบบที่ 1 ซิ้งค์จะได้ไม่เกะกะซิ้งค์ NB

ดันๆ อยากรู้ ใส่แบบไหนกันอยู่

Comment

ยี่ห้อไรรุ่นไรหว่า แต่จริงๆแล้ว ใส่ด้านไหนก็ได้ ไม่ให้มานไปชนหรือไปติดอาไรก็พอแล้ว

Comment

water block เหรองับเนี่ย ?

Comment

หันพัดลมออกด้านหลัง นะ

Comment

water block ป่าวอะ

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
              water block เหรองับเนี่ย ?
              Originally posted by JINDASAMUD View Post
              water block ป่าวอะ
              ไม่ใช่ครับ ขายึดซิ้งค์บ้านๆ ธรรมดา

มันเป็นแค่ขายึดซิ้งค์ของ Tuniq ผมเอามาแปะเพื่อให้ดูตำแหน่ง ว่าควรหันทางไหนแค่นั้นเอง

Comment

หันให้ ลมมัน ออกไปหลังเคสอ่ะครับ ดีสุด

Comment

เหมือนของ Silent Tower เลยอ่ะ มันใช้ยึดหลังบอร์ดไม่ใช่เหรอตัวเนี้ย

Comment

มาเอาความรุ้ครับ

Comment

ขายึด 775 ที่เป็นเหล็กรูปตัว I นี่มีขายแยกไหมครับ
                      หาซื้อได้ที่ไหนครับ พอดีหาไม่เจอครับ

Comment

Working...
                      X