Announcement

Collapse
No announcement yet.

intelไปbus 333 แล้วamdไม่เอาบ้างหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intelไปbus 333 แล้วamdไม่เอาบ้างหรอ

ยัง 200 อยู่เลย

ยังติดปัญหาด้านไหน

หรือว่าแค่นี้ก็แรงแล้ว(แบบไม่ oc นะ)

รอ Phenom ครับ HTT 3.0GHz

Comment

ไปเถอะครับ จะบัสอะไรก็ไปเถอะ ใช้ บัส 200 ดีกว่า ขี้เกียจ... อิอิอิ

Comment

สงสัยอยู่นานแล้วอ่าครับ เมื่อไหร่พี่ Intel เค้าจะขยับ Speed ให้เกิน 3 Ghz สักที ตั้งแต่ 2 คอร์ แล้ว 4 คอร์ก็กำลังจะมา ก็ยังไม่เกิน 3 Ghz อยู่ดี หรือตันแค่นี้ ค่อยเพิ่มคอร์เอา

Comment

แค่นี้ยังไม่มีตังจะซื้อ

Comment

เค้า bus 333 แต่ ตัวคูณ เราเยอะก่า คิคิ

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
              เค้า bus 333 แต่ ตัวคูณ เราเยอะก่า คิคิ
              ใช่ครับ ตัวคูณเยอะกว่า หิหิหิ (แอบเนียน)
              รอซัก 2-3 ปีก่อนค่อยว่ากันอีกที

Comment

มีใครรู้บ้างครับ ว่า Phenom ครับ HTT 3.0GHz ใช้บัสเท่าไร

ของผม 64 3200+ มันบัส 200 HTT 2000
                แล้วเจ้า Phenom มันใช้บัสเท่าไร ใช่ 300 หรือปล่าวครับ แค่สงสัยเฉยๆ นะครับ แล้วก็อยากรู้

ใครรู้ตอบหน่อยครับ

Comment

ผมว่าพี่แกเพิ่มตัวคูณอ่ะครับเพราะ HTT เป็นแบบเปิด
                  ด้านล่างเป็นสมมติฐานของผมนะครับ Quadpump ของอินเทลเป็นแบบปิดครับยังไงก็ 4X (อันนี้เรื่องจริง)
                  คาดว่าbusคงประมาณ 200-266
                  แต่ HTT 3.0 คิดว่าปรับตัวคูณ HTT จาก 5X เป็น 7X รุ่นต่ำสุด (HTT 2800MT[1.4GHz]) รุ่นสูงสุด
                  ส่วนรุ่นที่ HTT ไกลสุดเท่าที่มีข้อมูลคือ 4200MT(2.1GHz) Phenom X2 (KUMA)

Comment

เเวะเข้ามาเก็บข้อมูลบ้างครับ

Comment

แล้วเขาว่า FSB ของ Intel ทำงานเหมือนกับ HTT ของ AMD จริงไหมครับ แค่ชื่อไม่เหมือนกันเท่านั้น พอดีอ่านเจอในหนังสือ

Comment

เท่าที่ อ่าน มายัง ไม่มีหลุด ออกมาว่า บัส เท่า ไร แต่ พูด ๆ ออก มาว่า
                        HyperTransport 3.0
                        ได้รับการอัพเดตจาก 1GHz หรือ 2GT (กิกะทรานเฟอร์) ต่อวินาที ไปเป็น 2.0GHz หรือ 4GT ต่อวินาที บทแพลตฟอร์ม AM2+ ....... ก็น่าจะหมายความกว่า ส่ง-รับข้อมูลเร็ว กว่า เดิม 2 เท่า
                        ปรับ DDR2 จากเดิม 800MHz ไปเป็น 1066MHz ด้วย ค๊าบบ
                        หุ ๆ ๆ ร ะ ดั บ เ ท พ จิ ง ๆ สู้ ๆ น่ะ AMD
                        Last edited by nunazaa; 17 Jul 2007, 23:37:50.

Comment

Working...
                        X