Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ acer 5594 อยากถามเรื่องกำจัดความร้อนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ acer 5594 อยากถามเรื่องกำจัดความร้อนหน่อยครับ

ผมใช้ acer 5594 อยู่ครับ พอดีโหลดโปรแกรม notebook hardware control
    มาลองใช้ดูก็เห็นว่า cpu มันร้อนขึ้นไปถึง 80 องศา ในตอนที่ run game ทดลองอะครับ
    ปกติเล่นเกมมันก็ร้อนกว่านี้อีกนิดหน่อยแต่พอดีผมเห็นว่าร้อนก็เลยเอาพัดลมเป่า
    ก็เลยยังไม่เคยดับหรืออะไร
    ก็เลยอยากถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าจะมีวิธีอะไรกำจัดความร้อนได้บ้างแบบที่ไม่ใช้ตัว
    ระบายความร้อนของโน๊ตบุ้ค
    เช่นเปลี่ยน พัดลมหรือระบบระบายความร้อน
    ไครมีประสบการณ์รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
    เพราะรับมะได้เจงๆกะ cpu ร้อนขนาดนี้

มีเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่ ร้อนเหลือหลาย
    เพื่อนผมไปซื้อแท่นพัดลมมารองใต้เครื่อง ช่วยได้พอควรครับ

Comment

ผมดูกับ notebook hardware control ของผมมานก็ ร้อนนะงัปตั้ง 45 -60 ได้อ่ะงัป

Comment

ของผม 5593 อยู่ประมาณ 50-60 แต่จิงๆแล้วถ้าจะถนอมมัน ต้องน้อยกว่านี้นะครับ

Comment

เรื่องปกติ - -"

Comment

Working...
          X