ผมได้บอร์ดตัวนี้มา อยากถามผู้ที่ใช้บอร์ดตัวนี้อยู่ในปัจจุบันว่าพี่ๆเพื่อนๆที่ใช้บอร์ดนี้อยู่ ใช้แรม ซีพียูอินเทล รุ่นและยี่ห้อไหนกันอยู่ครับ ไบออสตัวไหนที่เสถียรที่สุดที่ท่านใช้อยู่ปัจจุบัน ท่านมีปัญหาการใช้งานหรือการคล็อกไหมครับ ซีพียูตัวไหนคุ้มกับการคล็อกมากที่สุดครับ
อันนี้ก้อเพื่อเป็นข้อมูลในการเลือกอุปกรณ์มาประกอบครับ เรื่องราคายกไว้ก่อนนะครับ เพราะถ้าราคามันแพงก้อคงต้องเพิ่มระยะเวลาเก็บเงินนานหน่อย ไม่ได้รีบประกอบเครื่องตอนนี้ เพราะอยากเช็คให้ชัวร์ก่อนซื้อครับ
อีกหน่อยพอประกอบเสร็จใช้งานไปสักพักแล้วคิดจะคล็อกก้อคงมารบกวนอีกครับ ขอบคุณมาล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ