Announcement

Collapse
No announcement yet.

กด link ในเว็บ แล้ว IE ดับไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กด link ในเว็บ แล้ว IE ดับไปเลย

สาเหตุ
    1. เป็นเพราะผมคล็อกไม่เสรียร รึป่าว
    ปล. ไม่น่าจะใช่นะครับเพราะผมรับ super pi 32 2 หัว ผ่าน แล้วก้อ orthos 7 ชม. ก้อผ่าน

2. หรือว่าเป็นเพราะไวรัส หรือ spyware
    ปล. ไม่ได้ลง ป้องกันไรเลย เพราะไม่ได้เปิดเว็บมั่วๆ เลยไม่ลง

ผมคิดว่า น่าจะเป็นอันนี้
    3. หรือว่า PSU ไม่ดี
    ปล.เพราะว่าใช้ติดเคสจาก Gview

หรือสาเหตุมาจากอื่นๆ โปรดชี้แนะ
    Last edited by Z_internet; 17 Jul 2007, 02:44:29.

คิดจากHWผมว่าIEนี่ไม่น่าถึงขนาดทำให้ดับนะ ถ้าเป็นพวกเกมส์ว่าไปอย่าง เพราะเกมส์มัก use CPU 100% นั่นถ้าไฟไม่พอดับแน่ แล้วโปรแกรมอื่นเปิดละดับไหมถ้าเป็นเฉพาะIE ถ้าเฉพาะIEอาจจะspywareหรือโทจันหรือไวรัสอย่างที่ว่าก็ได้นะ แต่ไฟที่เห็นนี่ก็เหอะๆๆๆไม่น่าเปิดเครื่องติดเลย แต่speedfanผมไม่ค่อยเชื่อมันเท่าไหร่อะไฟนี่บางทีก็อยู่ที่เซนเซอร์บอร์ดด้วยงะบางทีเพี้ยนที่บอร์ดก็มีPSUปรกติ แต่G-viewก็เคยมีประวัติบางคนพังมาก็เคยมีนะแต่ผมก็เคยใช้ที่ติดเคสผมมาแรกๆระยะนึงมันก็okนะมะเหงเป็นแบบที่เค้าด่ากันลองไม่คล๊อกดูจิคับว่ามันดีขึ้นไหม ข้อมูลให้มาน้อยไปด้วยวิเคราะห์ยากอยู่สเป็กขนาดไหนPSUติดเคสมา450วัตต์ วัตต์จิงน่าจะซัก300ก่าๆลองเชคดูว่าทั้งเครื่องจ่ายพอไหมยิ่งคล๊อกด้วยยิ่งแย่งะ ส่วนเครื่องไม่ลงไรป้องกันเลยก็เหมือนไปมีไรกะสาวๆมะรู้จักละมะใส่ถุงยางงะ ^^ๆ

Comment

รึว่าเป็นเพราะแก๊ซโซฮอล หว่า หิหิหิ
      ลองเปลี่ยนใช้ Mozilla Firefox ดูถ้าใช้ IE แล้วดับไปเลย
      ถ้ายังเป็นเหมือนเดิมลด o/c ใช้เดิมๆ ดู
      หรือว่าอาจจะโดนไวรัส (ไวรัส/สปายแวร์ มีทุกที่)
      ดูเรื่องความร้อนต่างๆ ด้วย
      SpeedFan มันเอ๋ออย่างไปเชื่อมันมาก อะ

Comment

ลองเล่นแบบเดิมๆ ไม่ทราบว่ามันจะมีอาการแบบนี้อ่ะเปล่าอะ....

Comment

เดี๋ยวของลองดูอาการอีก 1-2 วัน ถ้า เปิดเว็บเรื่อยๆ แล้ว IE ปิดไปเอง เดี๋ยวจะลอง NON OC

Comment

น่าจะเป็นที่ IE ไม่เสถียรนะครับ โปรแกรมอาจจะรวน

Comment

เพราะคุณไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสและ/หรือโปรแกรมแอนตี้สปายแวร์ไว้ในเครื่องมั้ง พอเปิดบางเว็บ วินโดวส์มันสงสัยว่าจะมีไวรัสหรือสปายแวร์ ตัว Firewall ของวินโดวส์เลยจัดการบล็อคด้วยการสั่งปิด IE ไปเลย

Comment

Originally posted by dears View Post
                ลองเล่นแบบเดิมๆ ไม่ทราบว่ามันจะมีอาการแบบนี้อ่ะเปล่าอะ....
                ตอนนี้ลองมาใช้เดิมๆ ก้อยังเป็นอยุ่ครับ

ทำไงดี

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                  เพราะคุณไม่ได้ติดตั้งโปรแกรมแอนตี้ไวรัสและ/หรือโปรแกรมแอนตี้สปายแวร์ไว้ในเครื่องมั้ง พอเปิดบางเว็บ วินโดวส์มันสงสัยว่าจะมีไวรัสหรือสปายแวร์ ตัว Firewall ของวินโดวส์เลยจัดการบล็อคด้วยการสั่งปิด IE ไปเลย
                  ผมพึ่งรู้ง่ะ จดๆ แล้วผมควรลง แอนตี้ไวรัสตัวไหนดี หรือ spyware ตัวไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Z_internet View Post
                    ผมพึ่งรู้ง่ะ จดๆ แล้วผมควรลง แอนตี้ไวรัสตัวไหนดี หรือ spyware ตัวไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                    ผมลง Norton 2007 กับ WindowsDefender แต่ถ้าอยากลงให้ประหกยัดทรัพยากรื ก็ให้เปลี่ยน จาก Norton เป็น NOD32 ก็ดีครับ

Comment

Working...
                    X