Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crossfire คุ้มค่ารึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crossfire คุ้มค่ารึเปล่าครับ

คือผมได้สั่งอุปกรณ์คอมตัวใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว
    ยังงงๆเรื่องบอร์ดที่มันเขียน Crossfire Powered by AMD/ATi ไม่หาย
    ไม่รู้มันต่างกันยังไง

ผมอยากจะทราบว่า Crossfire เนี่ย มันให้ 1+1=2 รีเปล่าครับ
    กะทำด้วย ATI 2900XT 2 ตัว
    กลัวมันจะไม่คุ้มค่าคุ้มราคาอะครับ TT

แรงเลยละครับ น่าจะคุ้ม นะ

ผลเทส

.
    Last edited by TWK.; 17 Jul 2007, 21:45:48.

Comment

1+1=2 มานคืออะไรครับ ไม่เข้าใจ

อีกอย่างเอาไปทำอะไรครับ 2900xt ต่อcrossfireเนี่ย ถ้าแค่เอาไปเล่นเกม ถ้าไม่รวยก็ถือว่าไม่คุ้มครับไม่คุ้มเลยแม้แต่น้อยด้วย ถ้ารวยจะทำไรก็ทำไปเถอะครับ แรงอยู่แล้ว

Comment

ครับผม - -
        ขอบคุณสำหรับผลเทสและคำเตือนอะนะครับ

1+1 เนี่ยมันหมายความว่า
        มนให้ความแรงเต็มๆแบบการ์ดจอสองตัว
        หรือไดแค่ตัวครึ่ง
        แบบประมาณว่าอีกตัวนึงที่เป็น Crossfire แสดงความสามารถได้แค่ครึ่งเดียวรึเปล่า

สมมติใส่ตัวนึง 3D Mark ได้ 10000
        แต่พอใส่สองตัว Crossfire กันแลว แทนที่ 3D Mark จะได้ 20000 กลับได้ แค่ 16000 อะไรแบบนี้อะครับ

Comment

ข้อความที่เขียนบนบอร์ดนั้นหมายถึงบอร์ดตัวนี้รองรับ Crossfire ครับ ส่วนความแรงนั้นมันไม่ได้ขนาด 1+1=2 หรอกครับถ้าเทียบจากคะแนนทดสอบแล้วต้องบอกว่าแรงขึ้นอีกประมาณ 50-60% ครับส่วนเฟรมเรตในเกมนั้นต้องดูที่เกมเป็นหลักครับ เพราะบางเกมนั้นมันไม่ขึ้นเลยหรือขึ้นน้อยมาก แต่บางเกมนั้นพุ่งกระฉูดเลยทีเดียว แต่จุดประสงค์หลักๆของผู้ที่ต่อ Crossfire นั้นก็คือการที่เล่นเกมในความละเอียดสูงๆ (1600X1200 ขึ้นไป)พร้อมกับเปิด AA AF แบบสุดๆครับ

Comment

ตัวเดียวก็แรงชิหายแล้วครับ ใช้ไปอนาคตค่อยหามาเสียบอีกตัวก็ได้

Comment

Originally posted by Airi View Post
              ครับผม - -
              สมมติใส่ตัวนึง 3D Mark ได้ 10000
              แต่พอใส่สองตัว Crossfire กันแลว แทนที่ 3D Mark จะได้ 20000 กลับได้ แค่ 16000 อะไรแบบนี้อะครับ
              ยังไงถ้าใส่ 2 ตัวไม่เวิร์ค อีกตัวนึงให้ผมก้ได้น่ะ

Comment

ผมไม่กล้าเล่น เพราะเงินไม่พอ ใช้คอมแบบตามรอยพ่อ พอเพียง เพื่ออนาคตอันไม่แน่นอน

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
                  คงเพิ่มได้ราว 50-60% สินะครับ

Comment

มันจะมีผลสุดๆ ก้อตอนเล่นเกมที่ 1600*1200 ขึ้นไปอ่ะคับ - -*

Comment

ถ้า 1+1 ของท่าน คือ 2900Xt ละก็ ความมหัสจรรย์ บังเกิดแน่ครับ

Comment

แร๊งแรง เลยแหละ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                          แร๊งแรง เลยแหละ
                          ได้ขึ้นยอดไม้แน่ครับ แบบสุดยอดดดดดดดด

Comment

1600*1200 นี่ใน Loast Planet มันปรับได้ถึงรึเปล่าครับ

Comment

น่าสน แต่เงินไม่มี

ผมจะคอยดูอยู่ไกลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆงับ

Comment

Working...
                              X