Announcement

Collapse
No announcement yet.

Slient Square ใส่ไงอ่า - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Slient Square ใส่ไงอ่า - -

ช่วยด้วยงับ ตอนนี้ประกอบช่วยหนูด้วย ด้วยงับๆๆๆ
    ไอ้ขาที่ปะข้างหลังต้องลอกยางทิ้งมั้ยงับ
    ไอขายวๆและมีเหมือนที่งัดใส่ตรงไหนอ่ะคับ ช่วยบอกด้วยงับ ขอบคุงงับ

แกนหลังบอร์ด ถ้ายังใช้บอร์ดไม่เป้นหลักแหล่ง(เปลี่ยนบ่อย) ผมไม่แนะนำแกะแผ่านกันกาวออกจากด้านยางนะครับ เพราะพอคุณเอา ด้านยางที่มีกาว ไปแปะหลังบอร์ดปุ๊บ แล้วต่อมาคุณจะถอดออก ตอนนั้น จะรุ้ซึ้งครับ แงะจบแทบจะหักบอร์ดทิ้ง ส่วนขาล็อค ให้วางซิ๊งค์ลงบนฐานที่ยึดกับบอร์ดเรียบร้อยแล้ว แล้วเอาตัวล็อควางทับลงไปตรงที่มี ขายึดสำหรับล็อคโดยให้ ส่วนที่ยื่นออกมา กดฐานซิงคืไว้ครับ แล้วก้อ ดันกระเดื่องลง

Comment

http://www.overclockzone.com/zolkorn...are/index2.htm

เข้าไปลองอ่านดูครับ แล้วก็แถบกาวนั้นแนะนำว่าไม่ต้องแกะดีกว่าครับ เพราะงัยถ้าแค่จะเอาซิงก์ออกมา มันก็ไม่ต้องไปรื้อชุดยึดตัวนั้นอยู่แล้ว

Comment

ไม่ต้องแกะก็ได้เหรอเนี่ย เวรกรรม ตอนนั้นไม่ซื้อเพราะมีคนบ่นเรื่องเทปนี่แหละ

Comment

Working...
        X