Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ Razer สายหักใน ซ่อมที่ไหนได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ Razer สายหักใน ซ่อมที่ไหนได้ครับ

รุ่น Diamondblack จะทิ้งก็เสียดาย ซื้อมาตั้งแพง

จะลองแกะมันดูก็ไม่มีน๊อตอะไรให้ขันออกมาเลย

แงะก็ไม่เป็น

รู้ได้ไงครับว่าสายหักใน เช็คดีดีก่อนนะครับ

ถ้าพังชัวก็ มันมีประกันเอาไปเครมดูสิครับ ถ้าแงะแล้วเครมไม่ได้นะ

Comment

น้อตส่วนใหญ่อยู่ใต้สติกเกอร์น่ะครับ ถ้าแน่ใจว่าสายขาดในจิงก็ตัดต่อใหม่ เลยครับแต่ว่าขาดช่วงใหนละครับ

Comment

คือเมาส์ตัวนี้ ซื้อมาตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วหนะครับ

ประกันหมดไปแล้ว ส่วนที่คิดว่าสายขาดใน ก็เพราะ

เวลาใช้ทำงานมันชอบดับ (ไม่เกี่ยวกับ USB)

พอจับตรงสายที่ออกมาจากตัวเมาส์มันก็ติดๆดับๆ

เลยคิดว่าสายมันน่าจะขาดตรงขั้วยางที่ติดกับเมาส์หนะครับ

Comment

ลองโทรไปถามศูนย์สิว่าส่งซ่อมได้มั้ย

Comment

Working...
          X