Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสำรวจครับ ท่านใช้ mouse แบบใดกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสำรวจครับ ท่านใช้ mouse แบบใดกันบ้าง

ช่วยแนะนำด้วยครับ กำลังจะซื้อ mouse ใหม่ แต่คงไม่ซื้อแบบเทพมาก
    อดีต ใช้ optical แบบโหลๆมาแล้ว 2 อันแล้วใช้ไม่ถึงเดือนทั้งคู่ แล้วเสีย คลิกซ้ายเบิ้ล คงเป็นเพราะ เล่นเกมส์หนักไปหน่อย
    แนะนำด้วยครับว่าซื้อแบบใดดี และราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณครับ

Acrox แล้วคุณจะติดใจ มีหลายราคา ประกัน 2ปี-LT ลองหาแบบที่ชอบดูครับ

Comment

ใช้ comat ครับ ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหา ใช้มา1ปีได้แล้วครับ ประมาณ290บาทงับ

Comment

Logitech แบบทน ๆ เป็น Optical Mouse

Comment

Logitechครับ

Comment

ผมใช้ชุดคีย์บอร์ดกับเมาส์ไร้สายเลยอะ
            Logitech MX 3200

Comment

แนะนำของ Logitech
              ผมใช้คอมมาสอมสี่ปี เปลี่ยนไปสองตัว
              ตกตัวละปีกว่าๆ มันมีปัญหาแค่ตรงที่คลิกซ้ายจมลงไป
              เพราะคลิกหนักไปหน่อยอะครับ
              นอกนั้นไม่เคยเสียเลย

Comment

ผมใช้โนเนมอันละ 199.-
                ทนไม้ทนมือดีนักแหละ เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by Airi View Post
                  แนะนำของ Logitech
                  ผมใช้คอมมาสอมสี่ปี เปลี่ยนไปสองตัว
                  ตกตัวละปีกว่าๆ มันมีปัญหาแค่ตรงที่คลิกซ้ายจมลงไป
                  เพราะคลิกหนักไปหน่อยอะครับ
                  นอกนั้นไม่เคยเสียเลย
                  รุ่นไหน ราคาเท่าไรครับ พันทิพซื้อไดที่ไหน เย็นนี้จะไปซื้อแล้วครับ
                  ใช้แบบบ้านๆมานาน ก็ใช้ได้นะ นานพอสมควร แต่พอ up com แล้วเล่นเกมส์เท่านั้นแหละ ใช้ได้แป้บเดียว คลิ้กซ้ายเสียทันที

Comment

ผมใช้ของ Microsoft Basic optical mouse ครับ
                    ใช้มาปีกว่าแล้วครับ เงียบ และทนดีครับ

Comment

ผมใช้ Logitech แบบลูกกลิ้ง

Comment

ของผมถูกๆคับ 400 ใช้มาครึ่งปีละ ไม่เปนไรเลยคับ

Comment

ใช้logitech G7ครับ
                          ซื้อมือสองมาแล้วใช้ไปซักครึ่งปีมีปัญหาคลิกซ้ายมันเบิ้ลเองเลยเคลมมาได้ของใหม่กิ๊ก อิๆคุ้มสุดๆ ซื้อมาไม่ถึงครึ่งของราคามือ1เลย

Comment

Originally posted by นักล่าภาพ View Post
                            ผมใช้ชุดคีย์บอร์ดกับเมาส์ไร้สายเลยอะ
                            Logitech MX 3200
                            ขอถามไรหน่อยนึง พอดีใช้รุ่นเดียวกันนี้อยู่ คือว่าตัวที่คุณใช้อยู่ไฟบอกสถานะแบ็ตเตอรี่ของคีย์บอร์ดมันโชว์หรือเปล่า ของเรามันไม่โชว์พยายามกด(มั่วๆ)ก็ไม่เห็นมันจะมีตัวเลือกให้โชว์ตรงไหน เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วมันโชว์หรือเปล่า หรือว่าจะโชว์ก็ต่อเมื่อแบ็ตอ่อนเหมือนที่เมาส์

Comment

ใช้ Microsft Mouse Opitcal สีดำ ครับ ซื้อมา600กว่าบาท ใช้มา 2 ปีกว่าแล้ว

http://www.microsoft.com/hardware/mo...s.aspx?pid=008

ใช้ได้ทั้ง USB และ PS2

Comment

Working...
                              X