Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ความต่างของRamบัด800กับ667

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ความต่างของRamบัด800กับ667

อยากรู้ความต่างของRamบัด800กับ667ต่างกันเยอะไหมครับ
    แล้วถ้าเอามาใช้กับCPU FSB1333 เช่น E6750 E6550 จะต่างกันเยอะไหม บัด800กับ667
    แล้วบัดตัวไหนดีกว่ากันถ้าเล่น E6750กับE6550

รู้สึกได้ ครับ

Comment

ไม่รู้สึก สัมผัส ไม่ได้ ถ้าเทสด้วยโปรแกรม ก็เห็น แค่ ตัวเลข

แต่ถ้าไปใช้ งาน เฉพาะ ทางก้ อาจจะเห็น อยู่
      Last edited by ชายลมโชยสาวโหยหา; 18 Jul 2007, 15:10:49.

Comment

มี cpu bus 667 ทดเหลือ 533 ลอง OC ไป 840

ไม่เห็นว่ามันต่างกันตรงไหนเลยครับ ก็เหมือน ๆ เดิม

Comment

ไม่รู้สึกต่างเท่าไรครับ แทบไม่รู้เลยครับ 667 คุ้มค่าที่สุดครับถูกด้วย

Comment

โอ้ จริงหรือ คุณ wikorn

Comment

บัส 1000 ยัง ไม่รู้สึกเลย(ถ้าไม่ดูคะแนนเทสนะงับ)

Comment

Originally posted by vasag View Post
                โอ้ จริงหรือ คุณ wikorn
                ผมวัดจากการที่ลองใช้งานจริงครับ (ความรู้สึกผมคนเดียวนะ ท่านอื่นไปไงผมก็ไม่รู้ครับ)

Comment

ถ้าไม่ยึดติดกะตัวเลขของผลเทส ก็เล่นตัวถูกแหละงับ คุ้มกว่าเยอะ....

Comment

รู้สึกทางใจ และตัวเลขผลทดสอบ

Comment

ผมว่ามันไม่ได้แตกต่างกันมากนะครับ เท่าที่ลองจับดูทั้ง DDR1 400 หรือ DDR2 667 กะ 800 หรือว่าเราความรู้สึกช้าเองหว่า ผมก็ยังว่าโปรแกรมก็ยังรันได้ที่ความเร็วเท่าๆ กันแตกต่างกันบ้างก็ไม่ได้เห็นอะไรชัดเจนครับ นอกจากคะแนน อย่างว่า

ปล. ผมก็ใช้ 667 ครับผม

Comment

Bus 800 มันมี CL ที่มากกว่า Bus 667 อยู่พอสมควรครับ

ถ้าใช้งานทั่วไปไม่ต่างกัน แทบจะไม่รุ้สึก แต่ถ้าเอามา OC แล้ Benchmark นี่ก็ต่างกันพอสมควรครับ

แต่ตอนนี้ Bus 800 เริ่มถูกแล้ว ลองเล็ง ๆ มาเล่นดูก็ได้ครับ

Comment

มานก่ งั้นๆ ไม่ ต่าง อะ - -"~ ไม่มีความรู้็สึก

Comment

ผมดูราคาอ่ะคับเป็นหลักอ่ะคับ ^^ ที่ผมใช้อยู่bus800@916 มานถูกก่าbus667ของbrandชื่อดังหลายๆตัว เลยเลือกตัวนี้ครับ ^^ (ของผมGละ1300คับ)

ผมใช้ตัดต่อ+ดัดแปลงหนัง+เล่นเกมFM...รู้สึกว่าเร็วขึ้นอ่ะคับ(เพราะoc CPU ด้วยมั้งคับ ไม่แน่ใจ)^^

Comment

Working...
                            X