Announcement

Collapse
No announcement yet.

Trainer มันคืออะไรหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Trainer มันคืออะไรหรือครับ

เห็นบ่อบๆในเว็บ game copy world อะครับ เลยอยากรู้ว่าเอาไว้ทำอะไรครับ

เอาไว้โกงเกมส์ครับ

Comment

จะเข้ามากวนซักหน่อยดันมีคนตอบดีๆไปแล้ว หึๆๆ

Comment

แล้วมันต่างกับการใส่พวกสูตรโกงยังไงอะครับผม

Comment

แล้ว HDR คืออะไรครับ????

Comment

HDR(I) = High Dinamic Rang (Image) ภาพที่มีความต่างของแสงสูง อย่างเช่่น ปกติมอนิเตอร์แสดงสีที่256ระดับที่8บิตRGB+Alpha Chanal = 8+8+8+8=32bit แต่HDRเก็บค่าของแสงด้วย(Illumina)ทำให้มีค่าของแสงในภาพด้วย แรกๆผมเห็นในพวกโปรแกรม3d ใช้เอามาแม็ปสภาพแวดล้อม เพื่อให้แสงและเงาสะท้อนมีความสมจริงตามสภาพแวดล้อมและนุ่มนวล(GL) ในgame 3d ใช้คุณสมบัติของภาพHDRIเพื่อสร้างแสงเงาให้สวยงาม มีแสงกระจายทั้งภาพ(มั้ง อิอิ)

Comment

ของคุณครับ ว่า แต่ช่วย ถ้าระหว่าง เปิดกับปิด มาให้ดูได้ไหม แล้ว เปินนี้แล้วทำไมเปิด AA ไม่ได้ครับ

Comment

คำถามโดนเบี่ยงเบนซะแล้วเรา

5555

คือ ตอนนี้สงสัยว่า พอเข้าไปในเว็บ game copy world มันจะมีว่า trainer 5 6 7 8

แล้วตัวเลขนี่มันจะบอกอะไรเราได้อะครับ

Comment

เทรนเน่อร์คือโปรแกรมที่ถูกสร้างขึ้นมา เพื่อใช้โกงเกมส์ให้เป็นผลต่างกันไป

ตัวเลขข้างท้ายก็เอาไว้บอกเวอร์ชั่น เพื่อจะได้เอาไปใช้ให้ตรงกับเวอร์ชั่นเกมส์

บางเกมส์ บางเวอร์ชั่น บางแพทช์ ก็จะมีคนสร้างเทรนเน่อร์ขึ้นมาหลายตัวมาก ก็ใช้ตัวเลขนับเรื่อย ๆ ไป

อย่างในเวปเกมส์ลอกโลก มีหลาย ๆ คนทำให้โหลด บางอันก็เป็นไวรัสหรือโทรจัน ดูก่อนดี ๆ ด้วยครับ

Comment

ขอบพระคุณครับ

Comment

แถมหน่อย ตัวเลขหน้าเทนเนอร์คือคุณสมบัตรของเทนเนอร์ครับ 9เทนเนอร์ก็โกงได้9อย่าง 3เทนเนอร์ก็3อย่าง ต้องดูในinfoเอาครับว่าโกงอะไรได้บ้าง ส่วนมากเวลาใช้ก็เปิดเทนเนอร์ก่อนแล้ก็เข้าเกมส์ เวลาเรียกเทนเนอร์ก็กดปุ่มเรียกใช้(ส่วนมากเป็น F1-F12)

Comment

เย่ี่ยมมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆครับ

ขอบคุณ

Comment

อิอิ เกือบทำให้กลายพันธุ์ได้แล้วครับ

Comment

Trainer เอาไว้ระบายความเครียดครับ. ถ้าเล่น FPS....ก็กุดหัวมันอย่างเดียวเลย.....อิอิ

Comment

Working...
                            X