Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดการ์ดจอออกมาแล้ว ใส่เข้าไปใหม่ เข้าไม่ได้เลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดการ์ดจอออกมาแล้ว ใส่เข้าไปใหม่ เข้าไม่ได้เลยคับ

PCI Express อะครับ

พอถอดออกมาแล้ว ใส่กลับเข้าไปใหม่ เปิดเปิดเครื่อง

ไม่มีอะไรแสดงออกทางจอภาพเลยอะครับ

ยัดแน่นแล้ว ก็ไม่มีอะไรแสดงออกทางจอภาพ
    Last edited by mainbeta01; 18 Jul 2007, 22:50:43.

ถอดออกมาใหม่แล้วลองเป่าๆในslot,มันหน่อย เอายางลบ ถูกที่ขั้วทองเหลือง บนกาณืดให้เงาๆหน่อย แล้วเสียบใหม่ให้แน่นๆดูครับ

Comment

กดแรงๆเลยมันอาจจะไม่ลงล็อคก็ได้ครับ

Comment

ทองแดงตรง slot ดูเหมือนขูดหลุดออก หรือในเป็น แบบนี้เองอะครับ

ลบแล้ว เป่าแล้ว ก็ไม่เข้า

Comment

Originally posted by mainbeta01 View Post
          ทองแดงตรง slot ดูเหมือนขูดหลุดออก หรือในเป็น แบบนี้เองอะครับ

ลบแล้ว เป่าแล้ว ก็ไม่เข้า
          ถ้าเป็นยังงี้ก็ยุ่งแล้วครับ

ลองตรวจสอบลายทองแดงแถวๆนั้นดูดิ๊ ว่ามีลายไหนขาดหรือเปล่า แล้วหน้าคอนแทก ยังปกติดีอยู่หรือเปล่า ถ้ามีมิเตอร์ ลองเอามิเตอร์วัดดู

Comment

ไม่ธรรมดาจริงๆท่าน ยัดซะขั้วหลุดเลยเย๋อ....ตรวจสอบดูดีๆงับมันหลุดจริงอ่ะป่ะ....

Comment

ทองแดงหลุด หรือ สลัก ล๊อคตัวการ์ด มันติดอยู่ป่าวครับ

Comment

เคลีย bios เลยครับ อาจจะหาย ผมก็เคยเป็น

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                  เคลีย bios เลยครับ อาจจะหาย ผมก็เคยเป็น
                  เอาอย่างนั้นเลยหรือท่าน หิหิหิ
                  ถึงกะต้องเครียร์ BIOS อะ ^^

Comment

เคลีย BIOS ยังไงหรอคับ

ตอนนี้ผมส่งร้านแล้ว

Comment

Originally posted by mainbeta01 View Post
                      เคลีย BIOS ยังไงหรอคับ

ตอนนี้ผมส่งร้านแล้ว
                      เคลีย bios mb ครับ (ถอดถ่าน mb)

Comment

มันยัดไม่เข้ามากกว่ามั้ง มันไม่ลงล๊อกหรือป่าว

Comment

เข้ามางงครับ สรุปว่าอะไรเสียครับ

Comment

ขยับเข้าๆออกๆ เดียวก็มาครับ

Comment

Working...
                            X