Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปิดแป้นสัมผัสของ notebook จะต้องทำอย่างไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปิดแป้นสัมผัสของ notebook จะต้องทำอย่างไรคับ

เวลาใช้แป้นคีย์บอร์ดพิมพ์ข้อมูลมือจะไปโดนบริเวณ แป้นสัมผัสทำให้ทำงานไม่สะดวก (ต้องการใช้เมาส์อย่างเดียว) จะต้องปิดยังไงคับ

ตอบครับผม

ในกรณีการปิด touchpad มีอยู่ 2 อย่างครับ
    1.ในกรณีที่มีปุ่ม ปิด อยู่บนหัวของ touchpad
    2.กดปุ่ม Fn ใน Laptop ค้างแล้วหารูปสัญลักษณ์ที่เหมือน touchpad บนคีย์บอร์ดกด 1 ครั้งก็จะสามารถปิดได้(วิธีสังเกตุการใช้ปุ่ม Fn มันจะมีสีที่เหมือนกันครับ)

Comment

แหล่มเลยครับ พึ่งรู้ว่า วิธีที่ 2 ใช้ง่ายจริงๆ

Comment

อยู่ที่ว่า จะเป็น ของยี่ห้อไรครับ ของ hp ผมเห็นมี ปุ่มกดปิดได้เลย แต่ ส่วนมาก จะเป้น กดปุ่ม Fn+ กับ ปุ่มตามที่กำหนดมางัป

Comment

อย่างที่คุณว่า คงเป็นของ Hp อ่ะครับ

Comment

แอบมาเพิ่มเติมครับ lenovo มี โปรแกรม กดปิดได้เลยด้วยอ่ะงัป

กดจากหน้าจอได้เลย งุงุ

Comment

atec vegus 198 สีขาว ปิดยังไงครับ ปุ่ม ปิด ไม่มี Fn+ก็ไม่มีครับ

Comment

Working...
              X