Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาตัวหาร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาตัวหาร

ผมใช้ x2 3600+ m2n-e ram kington 667 *2 g บ้านๆ
    ทดแรม 533 ตัวหารทำไมออกมาเป็น 7 งง ที่จริงต้อง 8 ไม่ใช้เหรอครับ
    ว่าจะพาเจ้า 3600+ไปที่ 2.85 ซักหน่อย งงเลยเจอตัวหาร ผลว่าผมคิดถูกน่ะ

ตัวคูณสิครับ -*- มานปรับได้มั้ยหละครับ ถ้าได้ก็แค่ปรับเป็น8 ที่เห็น7นี่ดูจากไหนbiosหรือโปรแกรม ถ้าโปรแกรมอาจจะเกิดจาดoption cool'n quiet

Comment

ตัวนี้ครับ ดูจาก cpuz FSB/DRAM --> cpu/7 มันน่าจะหา 8
      ตัวคูณ ก้เดิมๆ ครับ 9.5

Comment

อ่านแล้วงง cpu/7มันเป็นส่วนชองการทดแรม ไม่เกี่ยวกับการที่ท่านจะทำcpuไปวิ่งที่2.8นิครับ

Comment

ครับทดแรม จาก 667 เป็น 533 ---> cpu / เท่าไรกันแน่
          ที่จริงมันต้อง หาร 8 ไมหาร 7 เองครับ

Comment

ลองไปดูกระทู้เก่าที่ผมตั้งไว้นะครับจะมีตารางบอกไว้

Comment

Working...
            X