Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องปริ้น Epson รุ่น C65 ทำอย่างไรให้ใ่ช้แต่หมึกดำอย่างเดียวได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องปริ้น Epson รุ่น C65 ทำอย่างไรให้ใ่ช้แต่หมึกดำอย่างเดียวได้ครับ

คือเครื่องปริ้น มันต้อง ใส่สีดำ สีเหลือง น้ำเงิน สีแดง ถ้าขาดสีใดสีนึงไปมันจะไม่ปริ้นเลยอ่ะครับ

คือผมไม่ค่อยได้ใช้หมึกสีเลย ใช้แต่หมึกดำอย่างเดียว แต่จำเป็นต้องซื้อ หมึกสีด้วย โดยไม่จำเป็นซึึ่งเป็นการสิ้นเปลืองด้วย มีวิธีอย่างไรทำให้มันใช้แต่หมึกดำได้ครับ

หรือว่า หมึกสีมีแต่ตลับหมึกแต่ไม่มีหมึก แต่หลอกให้เหมือนว่ามีหมึกเต็มอยุ่ ประมาณนี้อ่ะครับ ทำได้รึเปล่า ผมจะได้ใ้ช้แต่หมึกดำได้ ไม่ต้องซื้อหมึกสี

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ไม่รู้จะเหมือนกับของผมหรือเปล่านะ ของผม Stylus Photo R230 ต้องใส่หมึกให้ครบ 6 ตลับ แล้วถ้าหมึกสีใดสีหนึ่งหมดมันจะไม่พิมพ์งานให้ แล้วเอาหมึกสีมาทำเป็นหมึกดำก็ไม่ได้ด้วย

Comment

มันไม่สามารถตั้งค่าหลอกให้ใช้แต่สีดำได้ครับ
        ผมใช้ CX3700 หมึกเบอร์เดียวกันครับติดแท๊งค์มาเป็นปีละ เพราะว่าพิมพ์เยอะแต่เอาความสวยแค่พอประมาณ
        ถือว่าคุ้มมากๆ ดีกว่าหิ้วตลับเปล่าไปเติมร้านซะอีก... ถูกมากๆ
        ของคุณผงว่าซื้อตลับใส่แบบเติมเองมาใช้ดีกว่าครับ บนตลับจะมาชิปอัลลิมิต คือเมื่อเครื่องมันนับหยดหมึกจนหมดแล้ว มันก็จะเด้งขึ้นมาเต็มเหมือนเดิม แต่ต้องระวังไม่ให้หนึกขาดนะครับ ไม่งั้นเจ้ง ลงทุนครั้งแรกประมาณ พันบาทสำหรับ 4ตลับเปล่า+น้ำหมึกดำ1ขวด 100CC ถูกกว่าซื้อตลับแท้1ชุดซะอีก...

Comment

printing Preferences - เพิ่มค่ากำหนด - พิมพ์ขาวดำ

Comment

เด๋วลองทำ

Comment

Working...
            X