Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับพี่ๆ ที่ยังไม่ทราบเรื่อง ศูนย์เคลม PHILIPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับพี่ๆ ที่ยังไม่ทราบเรื่อง ศูนย์เคลม PHILIPS

ตอนนี้ศูนย์เคลมของ PHILIPS ย้ายแล้วนะครับ

จากศูนย์ PANTIP ไปยังบริษัท (จำชื่อไม่ได้อะ) อยู่แถวแยกตลาดเอี่ยมสมบัติ ถ้าใครไม่ทราบก้อนึกถึง SEACONแล้วกันนะ

ศูนย์ PANTIP จะไม่รับเคลมอีกต่อไปแล้ว เป็นแค่ ศูนย์โชว์สินค้า จะเคลมก้อไปบริษัท ที่นั้นเลย

ผมจำที่อยู่ได้คราวๆเองนะ

หน้าตลาดเอี่ยม มันจะมีสะพาน ข้ามคลอง (ข้ามคลองนะ มะช่ายข้าม4แยก) พอข้ามเสร็จ เตรียมชิดซ้ายเข้าซอย เค้าเรียกกันว่า "ซอยอนามัย" หรือ "ถนนทางลัดไปยังสุขุมวิท77"

แล้วเข้าไปในซอยนั้น อีกประมาณ 200เมตร จะเจอหมู่บ้าน กลางเมือง ก้อเข้าไปอีกนิดหน่อย ถามยามได้ เค้ารู้จัก

จากประวัติ การเคลมที่ไม่ดี สำหรับผมเอง ก้อรู้สึกอย่างนั้นเช่นกัน กับศูนย์ PANTIP ซ่อมนานมากๆ ไม่ติดต่อ ประสานเลย ทำงานมั่วมาก

แล้วเมื่อวาน ผมโทรไป พนักงาน เค้าอาจไม่ค่อยรู้เรื่องมาก เนื่องจาก รับช่วงต่อมาจากสาขา แต่ เค้าบอกรายละเอียดดี

ก้อผมเคลมจอ LCD 15นิ้ว เมื่อวันที่ 4/6/49 โทรไปถามศูนย์ที่ PANTIP เมื่อ10/7 บอกกับผมว่า รออะไหล่จาก เมืองนอก ถ้าได้แล้วเค้าจะโทรมา และเมื่อ 2วันก่อน ได้ไป PANTIP เลยแกล้งๆเข้าไปโวย เค้าเลยบอกว่า ศูนย์ซ่อม ย้ายแล้ว และให้เบอร์ติดต่อมา

เมื่อวาน ก้อเลยโทรไป เค้าเช็คและบอกกับผมว่า บริษัทอนุมัติ เปลี่ยน ตัวใหม่ ให้ตั้งแต่วันที่ 15/6 แล้วนิ

ซึ่งผมมอง การทำงานไวดี แต่มองอีกมุม อะไรของศูนย์ PANTIPวะ แล้วบอกรออะไหล่

ถ้าใครมีสินค้าเคลมของ PHILIPS ให้โทรเข้าเช็คเลย

เบอร์ศูนย์ PANTIP 02-656-6151 ถึง 52 (แต่โทรไป51 ดีกว่า มีคนรับแน่นอน)

เบอร์ศูนย์ใหม่ (ตลาดเอี่ยมหรือซอยอนามัย) 02-721-4812 ถึง 13 ก่อน 5โมงครึ่ง

ถ้าใครใกล้แถวนั้นก้อโชคดีครับ ใครอยู่แถวฝั่งธน ก้อซวยไป

ผมอยู่แถวรังสิต ยังคิดหนักเลย จำขึ้นใจเลย ซื้อสินค้า ที่มีศูนย์ใกล้บ้านดีกว่า ดีนะที่เซียร์ยังมี SYNNEX DCOM COM7 SAMSUNG CANON ACER แต่ดันไม่มี MICROWARE
Working...
X