Announcement

Collapse
No announcement yet.

บลูสกรีนใครๆก็รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บลูสกรีนใครๆก็รู้

ผมเชื่อว่าปัญหาบลูสกรีนมีคนถามกันมาเยอะแล้ว และคนส่วนใหญ่ในนี้ก็รู้ว่า
    เมื่อเกิดบลูสกรีนต้องทำอย่างไร
    ก็ต้องดูโค้ด เออเร่อ ของมันแล้วก็จะได้แก้ปัญหาได้อย่างถูกจุด ช่ายมั้ยครับ
    แต่เรื่องมันมีอยู่ว่า เครื่องผมเกิดบลูสกรีน แน่นอนครับ แต่ยังไม่ได้ทันได้ดูโค้ด มันขึ้นมาแปปเดียว
    คอมก็รีสตาท แล้วคราวนี้จะทำอย่างไงดีละครับ ใครพอรู้วิธีทำให้บลูสกรีน ค้างอยู่ก่อนที่มันจะ
    รีสตาทมั้ยครับ อ่านไม่ทัน

ที่คุณเข้าใจ ถูกแล้วครับ แต่ขอเพิ่มเติมหน่อย คืออาการ จอฟ้า มันมีสาเหตุมาจากสองอย่างคือ Hardware กะ Software ผมคิดว่าอันนี้คุณก็รู้ ถ้ามันมีอาการอย่างอื่นเพิ่มขึ้นด้วยอย่างที่คุณบอก มันก็เหมือนกับการซ่อมคอมพังทั่วไปเลยครับ คือต้องเช็คทุกอย่าง ไล่เช็คไปเรื่อย

อาการจอฟ้าเป็นอะไรที่ซ่อมสนุกท้าทายดีนะผมว่า (ง่ะ)

Comment

อาการจอฟ้าเป็นอะไรที่ซ่อมสนุกท้าทายดีนะผมว่า (ง่ะ)
      ถ้าทายมากมันก็ไม่ดีนะท่าน -..-

Comment

ช่าครับ เจอบ่อยๆ ก็ไม่หนุกหนานเลย กลายเป็นเซงแทน อิอิ

Comment

จอฟ้าเหมือนกันเลยครับ แต่ของผมเป็นตอน Defrag เสร็จแล้วกดดู View มันจะขึ้นจอฟ้า ซัก 0.5-0.8 วินาที แล้วก็รีสตาจครับ หุหุ ไม่รู้ทำไง แต่ถ้าอยู่เฉย ๆ ก็ไม่เป็น -*-

Comment

อยากให้จอฟ้าอยู่นานพอจะได้มองเห็น Code ที่บอกใช่หรือเปล่าครับ
            ต้องทำอย่างนี้ครับ
            1. Click ขวา ที่ My Computer --> Properties
            2. เลือก Advance แล้วทำตามรูป

3. แล้วก็เลือก option ตามรูป

ทีนี้จอฟ้าที่เราเจอก็จะค้าง จนกว่าเราจะกดปุ่่ม Restart ครับผม

Comment

เรื่องนี้ยังไม่อยากเจอ......555

Comment

Working...
              X