Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ MB ใช้ 3เฟสเนี้นช่องเสียบไฟมัน 8pin เราจะใช้แบบ 4pin เสียบได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ MB ใช้ 3เฟสเนี้นช่องเสียบไฟมัน 8pin เราจะใช้แบบ 4pin เสียบได้มั้ย

คือเท่าที่เล็งดูบอร์ดใหม่อะมันใช้ 3เฟส ช่องเสียบไฟเพิ่มก็เป็น 8pin แต่ไอ้ที่เรามีมัน PSU รุ่นเก่ามัน 4pin มันเสียบใช้ได้มั้ยหว่า เหมือนเคยอ่านมาว่าเสียบได้แต่ไฟมันจะไม่ค่อยนิ่ง?
    จะโมจาก 4pin->8pin มันจะเวิรคปะ เพราะไอ้ที่ใช้อยู่มันก็ 480W น่าจะเหลือพออยู่ละ
    Last edited by alec; 19 Jul 2007, 10:52:46.

ได้ครับ แปลงเลยคับ

Comment

ขอบคุณค๊าบบ

Comment

Working...
      X