Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายแลนแบบไขว้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายแลนแบบไขว้

หาซื้อได้ร้านไหนครับ pantip บางกะปิ

หาได้ที่ร้านขายสายแลน

Comment

จะซื้อมาแลน2เครื่อง สายแบบไหนก็แลนได้ครับ ซื้อได้ตามร้านขายอุปกรคอมทั่วไป

Comment

ผมซื้อสายธรรมดามาแล้วเอามาตัดแล้วต่อใหม่ครับ ให้เป็นแบบไขว้
        พอว่าไม่มีที่เข้าหัวอ่ะ อิอิ

Comment

บอร์ดรุ่นใหม่ๆมันสามารถ auto mix ได้ครับ

เมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆในปัจจุบัน สามารถใช้สายแลนตรง เชื่อมต่อคอม 2 เครื่องได้แล้วนะครับ เพิ่งเทสกับเครื่องที่ใช้เมนบอร์ด intel atom 2 เครื่อง เสียบแล้วใช้แชร์ไฟล์แชร์เน็ตได้ปกติครับ
          อ่านเรป 2 กระทู้นี้

หรือไม่ก็อ่านกระทู้นี้

ผมเคยลองแชร์เนตจากแลนการ์ด 2 ใบ
          อันแรกมาจาก adsl อีกอันแชร์เนตไปให้อีกเครื่อง ใช้สายตรงมันก็ได้นะครับ

Comment

คือเครื่องนึ่งใช่ intel e2140 กับ amd duron อ่าครับ สงสัยต้องต่อไขว้เองล่ะ
            ขอบคุณทุกท่านที่ตอบนะครับ

Comment

เครื่องรุ่นใหม่ไม่ต้องไขว้สายแล้วนะครับ
              เพิ่งลองเอา Switch hub 5 port ของ TP-Link ต่อกับ Router เพื่อขยาย Port LAN
              โดยใช้สายต่อตรง มันก็ใช้งานได้ปกติครับ

Comment

Originally posted by wabmes View Post
                จะซื้อมาแลน2เครื่อง สายแบบไหนก็แลนได้ครับ ซื้อได้ตามร้านขายอุปกรคอมทั่วไป
                ไม่ได้คับถ้าต่อคอมกะคอมโดยไม่มีฮับหรือสวิชต์ ต้องใช้สาย coss เท่านั้น ส่วนต่อจากฮับหาได้ตามร้านทั่วไป สายคอสสามารถสั่งทางร้านทำได้ถ้าร้านนั้นเค้ารับทำด้วย

Comment

Comment

Working...
                  X