Announcement

Collapse
No announcement yet.

939 or AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 939 or AM2

คือว่าผมพึ่งมาสนใจ CPU ฝั่ง AMD เมื่อก่อนไปทาง Intel อ่ะ คือผมสงสัยว่า AMD Athlon64 นี่เป็น Socket 939 หรือ AM2 กันแน่ครับ บางเว็บก็ว่า 939 บางเว็บก็ว่า AM2 เฮ่อจะซื้อทั้งที AMD พางงซะล่ะ

มีสองsocketครับ AM2 กับ 939 ถ้าจะเลือกก็AM2ดีกว่าครับหาง่ายราคาไม่แพงมาก

Comment

มันมี 2 ตัวคับ 939ตัวเก่า am2(940)ตัวใหม่ am2ดีกว่าคับ

Comment

939 เดี๋ยวนี้ไม่มีมือ1 แล้วนิ

Comment

AM2 ครับได้เข้าสมาคมเดียวกันครับผม AM2 รุ่นพิมพ์นิยมครับ

Comment

มีทั้ง Socket 939 และ Socket 940(AM2) ครับ

และ 939 เป็นรุ่นเก่าใ้ช้กับแรม DDR เท่านั้น

แต่ 940(AM2) เป็นรุ่นปัจจุบันใช้กับแรมDDRIIเท่านั้น ครับ

ถ้าจะเล่นจริงๆก็ AM2 ไปเลยครับเพราะแรม DDRII ก็ถูกกว่า DDR เยอะแล้ว

อีกอย่าง 939 หาไม่ได้แล้วนะครับ

***พิจารณาตามกำลังทรัพย์ การใช้งานและความเหมาะสมไปเลยครับ

ส่วนผม Socket 754 บรื๊นๆต่อไป อิอิ

Comment

ถ้าอยากเล่น AMD ชั่วโมงบินนี้ AM2 Work สุดๆ ครับ ทั้งความแรงและราคา

Comment

am2 คับ ใหม่กว่า + ถูกกว่า + แรงกว่า + หาซื้อง่ายกว่า

939 ตัวเก่า ของใหม่หาซื้อยาก แต่ยังแรง เพราะผมใช้อยู่ งิงิ

Comment

AM2

Comment

AM2 ละครับราคาถูก หางาน แรงอย่างพอเพียงไม่เดือดร้อนผู้ปกครองครับ อิอิอิๆๆๆ

Comment

Working...
                    X