Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีปล่อย Wireless จาก notebook คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by reyeshenry View Post
    รู้สึกว่า ไวเรส จะเปนตัวรับสัญญาณ อย่าวเดียวไม่ใช่เหรอคับ

มันปล่อยสัญญาณได้ด้วยเหรอ

ใคร ทำได้ ลองมาเล่าสู่กันฟังหน่อยคับ
    adhoc ครับ เป็นการเชื่อมต่ออย่างเร่งด่วน
    ใน xp เซ็ตยากมาก ๆ ใน vista/7 เซ็ตง่ายกว่า

ผมทำบ่อย แอบเล่นเน็ตที่หอน้องที่เขาบล็อค mac address

ตอนอยู่ที่หอไม่มีเน็ตก็ใช้ adhoc เล่น counter-strike กับเพื่อนครับ(เล่นข้ามห้องเลย)

Comment

Originally posted by kikufever View Post
      แล้วอย่างผมละครับ ใช้โน๊ตบุค รับไวเลตจาก Gsky
      แต่อยากให้ไวเลตตัวเครื่องปล่อยสัญญาณให้เครื่องอื่น มันทำเหมือน lan หรือป่าว
      ลองดูที่ Driver (Utility) ที่เป็นรูปปูข้างนาฬิกา มันจะมี Mode AP ด้วยครับ

Comment

ทำไม่ได้อ่ะคับ เซ็ตไง
        windows7

Comment

Originally posted by gorngame View Post
          ทำไม่ได้อ่ะคับ เซ็ตไง
          windows7
          ผมเหมือนลองใช้โปรแกรม ConnectifyInstaller นะ ลองคนหาใน google ดู ไม่รู้เอามาจากไหนละ แต่ใช้ได้ ตั้งรหัสผ่าไนด้ด้วย เจ๋งๆ

Comment

แล้วอย่างถ้าใช้โน๊ตบุ๊ครับไวเลส แล้วมาส่งเป็นสายแลนให้ Pc ได้รึปล่าวครับ

Comment

Originally posted by TooooT View Post
              แล้วอย่างถ้าใช้โน๊ตบุ๊ครับไวเลส แล้วมาส่งเป็นสายแลนให้ Pc ได้รึปล่าวครับ
              ได้ครับ

Comment

จดๆ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...-lt-lt/page835

Comment

แชร์ wifi จาก cdma 3g ต่อมือถือ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

cdma 3g มันแซร์เครื่องต่อเครื่องได้ แต่อยากแชร์ผ่านมือถือ ด้วยทำไงได้บ้างครับ มีใครรู้ช่วยบอกที

Comment

ผมใช้โปรแกรมนี้ครับ ง่ายมากไม่ยุ่งยาก
                      >> connectify
                      ฟรีด้วยมั๊ง ลงไว้นานแระ
                      ผมใช้กับ nb acer ใช้wifiในเครื่อง รับสํญญาณจากไวเลสเร้าเตอร์ ของพอพัก
                      เอา wifi usb มาเสียบอีกตัว ปล่อยต่อให้ มือถือ ครับ

Comment

Working...
                      X