Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ โอเวอร์คล๊อกแล้วเครื่องดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ โอเวอร์คล๊อกแล้วเครื่องดับ

ผมทำการโอเวอร์คล๊อกตัวคูณความถี่เครื่อง แล้วเปิดเครื่องมันไม่ขึ้นอะไรเลยครับ จะกลับไปปรับก็ไม่ได้ เข้าไบออสไม่ได้ ผมไปเซ็ตปรับค่าที่ไบออสครับ

สเปกเครื่องAMD X2 3600+ Bord Asrock Alive NF6G

ถอดถ่านออกสักครู่ แล้วใส่คืนที่ครับ

Comment

นี้ละที่เค้าเรียกว่า แต๊ป นะ หิหิหิ
      เครียร์ BIOS หรือ ถอดถ่นเมนบอร์ดออกน่าจะหาย นะ
      แต่ไม่แน่ นะ วินโดวส์อาจจะไปแล้วก็ได้

Comment

ผมเกือบไปแล้วทีนึง ใจหายวาบเลย มันขึ้นRepair windows พอรีเครื่องก็หาย รีบOCกลับเลย 555
        กลัวข้อมูลหาย

Comment

Working...
        X