Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเจ้าของ HD2400 , HD2600 หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเจ้าของ HD2400 , HD2600 หน่อย

อยากรู้ว่าจากที่ใช้งาน เล่นไฟล์หนัง Hi-Def เป็นอย่างไรบ้างครับ ... อ่านหลายบอร์ดแล้วเหมือนจะมีปัญหาไม่สามารถเปิดใช้งาน Hardware Acceleration ได้ ทำให้ยังกินแรง cpu อยู่เหมือนเดิม .. เลยงงๆว่าสรุปแล้วการ์ดมันทำงานได้ดีอย่างที่อ่าน review ไว้หรือไม่...

ใครซื้อมาแล้วก็ช่วยบอกกล่าวกันบ้างนะครับ ไม่ว่าจะไฟล์ .ts, .mpg, .avi, .mkv อะไรทั้งหลายแหล่ที่เป็นไฟล์หนัง hi-def ว่าสามารถ decode เล่นแจ่มได้ขนาดไหน

(บอกผลแล้วช่วยกรุณาระบุสเปคเครื่องคร่าวๆด้วย จะขอบคุณมากครับ)

อ่า.. ไม่มีคนใช้การ์ดดังกล่าวเลยหรือครับ

Comment

ผมว่ามันก็ใช้ได้ดีนะครับภาพที่ได้ก็ ok เลยแต่ว่าโทนสีมันจะแดงนิดๆถ้าใช้โปรแกรมsetอัตโนมัติ
      แต่ปรับเองก็แก้ได้ครับ ผมใช้ window medie classic ครับ

CPU สมพร 3000+
      แรม 1 g. ddr เฉยๆครับไม่มี2
      GPU HD2600pro 512 Mb ครับ

Comment

ส่วนผมกำลังจะได้ใช้ HD2600XT DDR4 แล้วครับ ได้ผมไงจะมาบอกนะท่าน

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=79071

ยังไม่ได้ลอง Driver 7.7 เลยครับ Power Supply ไหม้ซะก่อน T-T

Comment

Working...
          X