Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นกับชุดนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นกับชุดนี้ครับ

Seagate Barracuda 7200.10 (Perpendicular Recording) ST3250620AS 250GB 7200 RPM SATA 3.0Gb/s Hard Drive
    SAMSUNG 906BW Black 19" 2 ms (GTG) DVI Widescreen LCD Monitor
    EVGA 640-P2-N821-AR GeForce 8800GTS 640MB GDDR3 PCI Express x16 HDCP Video Card
    Creative 70SB046A00003 7.1 Channels PCI Interface Sound Blaster X-Fi Platinum Fatal1ty Champion Series Sound Card
    COOLER MASTER eXtreme Power RP-650-PCAR ATX from factor 12V V2.01 650W Power Supply
    Creative Inspire P7800 90 Watts 7.1 Speaker
    Kingston 2GB (2 x 1GB) 240-Pin DDR2 SDRAM DDR2 667 (PC2 5300) Dual Channel Kit
    ASUS P5K SE LGA 775 Intel P35 ATX Intel Motherboard
    Intel Core 2 Quad Q6600 Kentsfield 2.4GHz LGA 775 Processor

ราวๆ $1,800 us ครับ (งบผมพยายามไม่ให้เกิน 1,800 us)
    เล่นเกมส์เป็นหลักครับ ควรปรับตรงไหนอีกไหมครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

ฮุๆๆ ไม่มีความเห็นครับ

Comment

ก็โอเคครับ แต่ผมคิดว่าลด CPU ละไปเพิ่ม VGA ดีกว่านะครับ เพราะเน้นเล่นเกมส์ CPU ไม่มีผลเยอะเท่า VGA ครับ เรื่อง Sound ลองลดมาเป็น Sound Blaster® X-Fi™ XtremeGamer Fatal1ty Professional Series ครับ (ตัว Front ไม่ได้ใช้งานเยอะเท่าไหร่) นอกนั้นก็รอท่านผู้อื่นมาต่อครับ

Comment

มันก็ดีทุกตัวนะครับ แต่ถ้าเป็นผมถ้าจะเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียวอย่างที่คุณบอก
        ผมคงไม่ใช้ CPU Core 2 Quad Q6600 มันดูจะเกินงานนะครับ
        เพราะผมคิดว่ามันจะทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิ์ภาพถ้าคุณทำงานพวก 3D นะครับ
        ถ้าเล่นเกมส์อย่างเดียวคงไม่คุ้มค่า (ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)

Comment

cpu เกินงานไปหน่อยคับ....เปลี่ยนลงมาอีกดีกว่า

Comment

K.วิกรอู้แล้วครับ (^_^)
            เห็นด้วยกับ คห 2-3 ครับ ส่วนต่างเยอะเหมือนกันครับ สามารถนำมาเพิ่มในส่วนของขนาดจอได้สบายเลย

ความเห็นส่วนตัว
            -CPU -------> E6750
            -Sound------> X-FI Xtreme Gamer Fatal1ty pro
            -Monitor-----> 22" wide screen LCD

Comment

อิอิ หาว่าผมอู้ งบขนาดนี้ 8800ULTRA เลยยังได้คับ งาบพอสบายๆ อิอิ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ

ผมคิดว่าจะเอา quad เพราะคิดว่าใหม่สุดคงไม่ตกรุ่นเร็วๆนี้ และก็ทำงานไปด้วยก็น่าจะดี ราคาก็ต่างกันไม่มากเท่าไรครับ

ในส่วนของ vga ทีแรกก็คิดว่าจะเอาตัว 8800ultra แต่คงไม่ไหวครับเพราะลองไปอ่านในเวปต่างๆมาเค้าบอกว่าประสิทธิภาพสูงมากจริงๆแต่ว่ามันร้อนเกินไป(อุณหภูมิในเคส 71 c เค้าบอกมานะครับ) แล้วตอนนี้ที่นี่(ชิคาโก)ก็ร้อนมากๆ กลัวว่าจะใช้งานไม่ทนครับ และงบก็จะไปที่2,000กว่าๆเลยครับ

Comment

Originally posted by onibaku10 View Post
                  ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ

ผมคิดว่าจะเอา quad เพราะคิดว่าใหม่สุดคงไม่ตกรุ่นเร็วๆนี้ และก็ทำงานไปด้วยก็น่าจะดี ราคาก็ต่างกันไม่มากเท่าไรครับ

ในส่วนของ vga ทีแรกก็คิดว่าจะเอาตัว 8800ultra แต่คงไม่ไหวครับเพราะลองไปอ่านในเวปต่างๆมาเค้าบอกว่าประสิทธิภาพสูงมากจริงๆแต่ว่ามันร้อนเกินไป(อุณหภูมิในเคส 71 c เค้าบอกมานะครับ) แล้วตอนนี้ที่นี่(ชิคาโก)ก็ร้อนมากๆ กลัวว่าจะใช้งานไม่ทนครับ และงบก็จะไปที่2,000กว่าๆเลยครับ
                  ซิ้งนำเลยดีกว่าไหม งบขนาดนี้
                  8800 gts 320 ตัวเล็กสุดก็ 71 องศานะ ที่พัดลมวิ่ง 50%

Comment

okครับ จะลองไปดูระบบระบายความร้อนแบบซิ้งน้ำดูครับ ถ้าแบบนั้นอาจจะอัพเป็น 8800ultra ครับ
                    ขอบคุณนะครับ

Comment

Working...
                    X